Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Dành Cho những người ko trân trọng t.y

Sáng nay,nó dậy sớm hơn mọi ngày ,thật kì lạ với nó và hẳn là với tất cả mọi người quen biết nó bấy lâu nay..........Vốn dĩ nó sẽ bình minh vào một buổi chiều muộn màng ,bắt đầu ngày mới khi đường phố sáng ánh đèn đêm.........Thường thì thói quen la vậy
    # Hôm nay ,lần đầu tiên nó thức dây ,khi bình minh đúng là bình minh.......
    # Mặt trời bắt đầu len lỏi qua những khe nứt mà người ta gọi là cửa sổ .................Quay mặt về phía tớ lịch ,nó nhìn: "Ngày 2-----2"
    # Oh, ngày đẹp ! Mệt mỏi và uể oải thức dâyh nhưng nó ko thể ngủ lâu hơn ....Dụi mắt ........đi vào phòng tắm .......nước xả vào người ......nóng và ấm....Bất giác nó run run ..........Mặc đồ tử tế .......việc đầu tiên nó làm theo phản xạ tự nhiên ..........là mở điện thoài....
    # Oài ,những 8 cuộc gọi nhỡ lúc 1.2h sáng gì đó..........của tình yêu thứ nhất,lúc đó nó còn đang mải ngủ.........có nghe thấy chuông nhưng đã dập máy mấy lần rồi.....cuối cùng khó chịu quá ,nó để điện thoại chế độ SILENCE rồi lăn ra ngáy.......
    # Thoáng một chút thương xót cho con bé gọi mỏi mòn ,nó gọi lại cho tình yêu thứ nhất của nó

# Một thằng con trai đào hoa thì tất cả con gái xung quanh đều được gọi là tình yêu cả ............Và vì các tính yêu nhiều quá nên phải đánh số 1,2,3......
    # Tiếng chuông điện thoại kêu oai oái đến sốt ruột ,mãi chẳng thấy có ai trả lời .............Tình yêu thứ nhất chẳng lẽ lại chưa ngủ dậy sao ? Có thể ....à mà ko thể......
    # Bởi vì nếu thấy số của nó ,với cái nhạc chuông đặc trưng dành riêng cho số nó ,thì tình yêu thứ nhất sẽ phải vội vàng nghe máy vồ vập hơn bắt được vàng chứ ......

NÓ VẪN COI những cú điện thoại cho tình yêu thứ nhất là một thứ ân huệ xa xỉ....... Một thứ khát khao mà chỉ cần nó chưa kịp nhen nhóm đã khiến người con gái đó hạnh phúc vô cùng ............

Lạ lùng thay trong buổi sáng hôm nay ,điện thoại cứ tút dài theo dòng chảy mà máy thì vẫn im lặng không người nhấc.......

Nó giật mình.... Chột dạ........hay cái j đó lạnh lẽo đang chạy dọc sống lưng nó tím tái..........Nó cúp máy .......

Ra ngoài.....................

**************.........***************

* 11h trưa ,chuông điện thoại của nó reo lên thống thiết, mở máy ,thấy số của tình yêu thứ nhất ,nó nhếch mép cười nhạt nhòa ,đầu óc khoái trá với suy nghỉ hả hê rằng .

* Con bé này chắc bây giờ mới dậy ,thấy cuộc gọi nhỡ nên vội vàng gọi cho mình đây ,đã thế ,không nghe cho mà sốt ruột nhá !

Nó phũ phàng cúp máy.........Ngay lập tức chuông điện thoại lại reo lên xối xả ,nó vẫn tiếp tục cúp máy ......Và lấy làm thoải mái lắm với ý nghĩ đang hành hạ một kẻ quá yêu mình.......

Đến lần thứ 10 ,chuông điện thoại đã ko còn kêu lên nữa ...

Mọi thứ trở nên im ắng hay sự kiên nhẫn của chủ nhân số máy kia đã trôi tuột vào ngõ cụt mất rồi ????????

Nó cười ,đi chơi với mấy thằng bạn đến tối ,lượn lờ trên những con đường lạnh lẽo và đêm về nhà .........

Nó rút điện thoại ra ,bắt đầu soạn một tin nhắn ân huệ cho tình yêu thứ nhất ,ngắn gọn và súc tích nhưng chắc hẳn sẽ làm con bé sướng đến tê tái và vồ vập một cách điên đảo nó nghĩ bụng và bấm send :

"Chết chưa ?".........

Bình thường ,nó sẽ nhận được tin nhắn trả lời ngay lúc ấy..........

nhưng hôm nay lại ko ,đáp lại cái màn đêm dài

dằng dặc là tiếng trống nhức nhối của ký ức và không gian

mênh mang kéo dài vô vọng ...........

Im lặng -- Không gì cả ! Nó thiếp đi ..........Vì quá buồn ngủ và quá mệt sau một ngày dậy sớm ẩm ương và chơi bời xả

láng ...................

3h sáng ,nó giật mình bởi điện thoại,một tin nhắn !

Nó mở máy ,đọc tin

"Chết rồi !"...

Vẻn vẹn 2 chử như là nó nhắn đi,tình yêu thứ nhất điên rồi. định giở quẻ với nó hả ...........Ngáp ngáp ..........Nó nhắn lại

""Con điên !"

Một tuần trôi qua như thế ,chẳng thấy người con gái ấy nhắn tin như ngày nào ,chẳng thấy những cú điện thoại về đêm một thời

nó coi là phiền nhiễu ,thoáng nhớ rồi nhanh chóng lãng quên

Nó còn bao thú vui khác nữa .........nGhĩ về chỉ một người con gái

ư ???????

Còn đây có nhiều sức vậy???????

Cuộc sống thì cứ trôi chảy ,nó thì vẫn ở đây.......

Người ta chẳng thể tan biến như mây nếu người ta còn sống

.........Cứ mặc kệ đi.......Con bé ấy...........nhất định sẽ phải tìm đến

......... cầu xin an huệ để được yêu thương ...

Rồi một tháng trôi qua

Nó bắt đầu cảm thấy gì đó như là lo lắng ..........Bấm số của tình yêu thứ nhất

" Số máy quý khách vừa gọi hiện ko liên lạc được?"

Nó ấn số máy nhà

............... Và câu trả lời là

"Nó chết rồi "

Vớ vẩn !

Lại một trò đùa quá đáng và quá đát rồi

Nó phi xe đến nhà tình yêu thứ nhất

-- tình yêu thứ nhất

Không khí u ám chèm màn đêm ......bóng tối loang lổ trong ngõ dài sâu hun hút .....nÓ bấm chuông ..........Một người phụ nữ

bước ra , khuôn mặt lặng lẽ trong ám ảnh của sương đêm

Nó rụt rè...........mà lẽ ra là ko nên rụt rè ..........Nó hỏi ..........Và câu trả lời :"Nó chết rồi ?"

Cửa ngôi nhà đóng sập lại trong mắt nó .......Nỗi hoang mang làm nó tê tái ! Nó đứng chết lặng trước cửa ngôi nhà một thời gian dường như đã là nhà của nó,nơi nó hay đến và có những

phút giây qua ở đây ........

Rút điện thoại .nó rối loạn lục lọi danh sách bạn bè ,gọi cho một vài người ,nhưng chẳng ai biết gì cả

.........

Nó sực nhớ ra ,một người bạn thân của tình yêu thứ nhât .......mà nó biết nhà vì một lần đã đưa tình yêu thứ nhất đến đó

....... Nó phóng xe như một thằng điên ......Con bạn mở cửa.......Rồi nhìn nó chết điếng ........nó hỏi : "Chuyện j thế ?"

Con bé tự nhiên òa khóc ......Và ngồi sụp xuống ! Nó quát lên

"Chuyện Quái gì thế ???????????""

Con bạn chạy lên nhà ,vội vã chạy xuống ,tay run run đưa cho nó điện thoại .........di động của tình yêu thứ nhất ......Chiếc điện thoại tắt ngòm.......Nó bật lên ........tay cũng run run như con bạn đang khóc và run lên bần bật

Rồi nó vội gấp điện thoại lại ........Nó chỉ muốn biết chuyện j đang diễn ra chứ ko phải đên đây để xem một cái điện thoại

"Tai nạn chết rồi "

Im lặng chỉ còn là tiếng nắc !

Nó nắm chặt điện thoại của tình yêu thứ nhất ,nhảy lên xe định phóng đi như điên dại.......Thì con bạn vội vã kéo lái

Nó nói :''Còn nữa ! Chờ đi "

Con bạn lại chạy lên nhà ,và vác xuống cái túi cói to đựng rất nhiều thứ :'' Túi của nó đấy ,nó để nhà tớ trước hôm nó mất ,hôm đấy,nó mà quên lấy ....tớ định đưa cho bố mẹ nó,nhưng .......mở ra .......tớ nghĩ........đưa cho ấy.....thích hợp hơn ?"

-Sao chết ? Chết bao giờ

1 tháng rồi ....tai nạn....đêm mùng 2-2 ,3h sáng gì đó .......

Một cơn mê man trôi qua như ảo giác ư ?

Hay hiện thực đang chà đạp và chồng chéo lên nhau làm nó rối loạn

Dằng lấy cái túi.........nó phóng xe đi ........Về đến nhà ,nó ngồi trong toilet,gục mặt xuống ! Mắt nó ướt ! Không ! Nó là thằng đàn ông tự hào rằn đủ bản lĩnh để vượt qua mọi chuyện mà ko cần đến nước mắt

.......

Nó vào phòng mở điện thoại,trong inbox có đầy ắp tin nhắn.........liên tục liên tục chỉ có một cái tên "Chồng yêu" và đó là số nó

Những tin nhắn từ rất lâu ,từ hồi 2 đứa quen nhau,hồi mới yêu nhau,đến khi chia tay và ngay cả tin nhắn cuối cùng ,con bé cũng ko hề xóa

Dường như là ,con bé xóa tất cả những tin nhắn của mọi người ngay sau khi đọc ,chỉ giữ lại 1 và chỉ 1 người mà thôi......

Cuộc gọi cuối cùng con bé gọi đi là vào ngày 2-2 cho .......

"Chồng yêu"

Nó mím chặt môi và tự nhiên nó nhớ lại một điều rùng rợn .......8 cuộc gọi nhỡ vào buổi sáng ngày 2-2 khi nó tỉnh dậy.........và cũng là ngày con bé bị tai nạn chết ........

Tình yêu thứ nhất đã cố làm một điều gì đó ,cố nói một điều gì đó với nó.......và sau đó thì ...........Nó khóc!

Nó khóc thực sự ! Bỏ qua người yêu nó khi người đó đang hấp hối!

Ôi, nó thật ........nực cười !

Nó lặng lẽ mở cái túi cói lọc cọc bao nhiêu thứ đồ !

Một cuốn sổ tay ghi chép nhỏ

"Ngày yêu nhau :8-11 mình nhớ còn "anh" ko nhớ !''

Một cuốn sổ nữa ,to hơn một chút ......hình như la nhật ký ....

................................Ảo giác :Em chỉ muốn gặp anh thôi mà ! Nhấc máy đi! Nhấc máy đi ! Mai em bay rồi .......Em phải đi để quên anh đi đây ,biết ko?

Ngốc ! nhấc máy đi ! Em xin anh đấy ! Một chuyến đi đã được chuẩn bị và chỉ đến ngày cuối cùng em mới can đảm để đứng trước anh.......Em xin anh, nhấc máy.......vì ngày mai em sẽ đi rồi .......Ở Paris sẽ chẳng có gì có thể giúp em ôm anh lần cuối cho dù em có nhớ anh nhiều ..........Anh ơi............

----------------------------------------

Tôi quanh quẩn trước ngõ nhà anh ,tay cầm điện thoại và cầu mong anh nhấc máy..........Suốt gần 2 tiếng đồng hồ ,mọi cố gắng gần như vô vọng....Tôi mệt mỏi ngồi sụp xuống ,ko để ý chiếc xe đang tiến lại vè phía mình,theo phản xạ tôi bật dậy ,tránh,nhưng chiếc xe đó cũng tránh tôi ..........theo cùng một hướng..........Và thế là ,.....Paris trở nên xa xôi mãi ...........và anh lại càng mãi mãi xa tôi............

----------------------------

Nó tiếp tục lật từng trang nhật kí đẫm dòng nước mắt của người yêu thứ nhất ,từng dòng chữ đều nhắc đến nó trong một tình yêu nhẫn nhịn đến câm nín ..........và những sự hy sinh đau đớn đến tột cùng ........Bỗng đến một trang gần giữa ........có một bức thư........khá dài ......ghi ngày 22--12.....

..Bọn mình chia tay nhau đã được bao lâu rồi nhỉ ? Em ko nhớ nữa ..........Nhưng em nhớ lần cuối cùng chúng mình nằm bên nhau.......Và còn nhớ nhiều hơn nữa cái cảm giác xưa cũ cùng với lời nói của anh ........Đêm dài và em chẳng ngủ được, biết anh có người yêu mới em đau lòng ,cho dù anh nói anh vẫn còn yêu em , và anh cũng nói em hãy chấp nhận mottj tình yêu song song,san sẻ như thế ......Yêu anh trong bóng tối .........Uhm, cũng được thôi ! Nhưng rồi khi em nhắn tin cho anh ,em nói em muốn hỏi anh 2 điều anh hãy trả lời thạt lòng với em .......để em quyết định một truyện quan trọng có được ko anh ........"

Nó sững người ,nhớ lại cái tin nhắn 2 câu hỏi mà làm nó suy nghĩ rất lâu ngày hôm đó....... Con bé hỏi nó rằng

1. Anh có yêu người yêu mới của anh ko? Yêu thật lòng ý?

2. Anh có muốn em tiếp tục yêu anh ko ?

Nó đã buông thõng 2 câu trả lời là có ,để rồi nó nhận được một tin nhắn làm nó thoáng lo

"Cảm ơn anh đã jup em quyết định một việc quan trọng ,2 có=1 mất mà anh "

"Anh đã trả lời em rằng "Có" ,có cho cả 2 câu hỏi của em .Anh cũng đã từng nói yêu em thật lòng ,và giờ đây lại thật lòng bên người con gái ấy .......Để thực hiện ước mong thứ 2 của anh ,là muốn em vẫn yêu anh khi anh yêu người ấy thật lòng ...........Em đã quyết định hy sinh em và .......anh ạ ! Anh yêu người đó chắc hạnh phúc lắm ,em chỉ âm thầm đứng sau cho anh hạnh phúc ,vậy là em đã quá yêu anh! Nhưng cũng chỉ một từ "Có" thôi anh ạ, đã làm anh mât 1 thứ "quyền" ,quyền được quyết định mạng sống của con anh ....Anh đã có nhẫn tâm nói thì em cũng đủ nhẫn tâm làm ............."

Nó ..........Nó.............Nó hoàn toàn tê dại khi đọc đến những dòng này .Bức thue dường như đã bị nước mắt làm cho nhòe chữ .một vài dòng sau cuối ko thể đọc nổi .......... Nó hoag mang cực độ ! Nó ko hiểu "Con "ở đây nghĩa là gì ..........

Sau một tuần tiếp sau đó ............nó nằm nhà dằn vặt và tự suy nghĩ ........nhưng trống rỗng vẫn đưa nó về hư ko ......Nó không hiểu ........hoàn toàn ko hiểu ..Nó bước ra khỏi nhà sau những ngày chập chờn trong cơn mê man ......Rồi nó quyết định đến gặp bạn thân của tình yêu thứ nhât ! Nó muốn biết điều mà dường như nó phải biết từ rất lâu nay ,nhưng lại vô tâm bỏ qua tất cả !

--Nó uống thuốc ta thai !

- Cái gì ?????????????

--Lúc đấy cái thai mới được tầm 2 tuần tuổi

-- Cái gì ???????????

-Nó biết rằng quyết định của cả 2 vẫn là bỏ đứa bé đi ........nhưng nó chỉ muốn hỏi ấy để ấy có tiếng nói khi từ bỏ giọt máu của chính mình .....Nhưng rất nhiều lần nhắn tin cho ấy đều trả lời ngắn gọn rằng

" Đang đi choi với người yêu"

Và nó ko thể hẹn được ấy ...nên nó cảm thấy hoang mang ......khi ấy yêu người kia đến vậy........và nó quyết định giữ kín để hỏi ấy 1 câu.......và tự quyết định......Lúc ấy nó đau lắm!!!!!!1

Ảo giác quá khứ :

....................... Đứa con mình ra qua đường máu....cái bào thau mới 2 tuần tuổi trở thành một đống nhầy đi ra khỏi mẹ nó trong cơn đau dữ dội .....Tôi đã rât đau và cảm thấy mình độc ác biết nhường nào .......tôi nằm nhà nhiều ngày sau đó .......ngủ mà ko yên ổn .......Bởi ác mộng ùa về ào ạt

Trong cơn mơ ,tôi nhìn thấy nh trong bộ quần áo của thần chết.......ngồi bên bàn ăn đang bón món cháo thai nhi được nấu bằng máu của con tôi cho người con gái kia của anh ".........

Thật kinh khủng và ghê tởm

--------------------------------------------

Nó ngồi sững nghe những gì con bạn nói .Nó cảm thấy đau nhói và kinh tởm chính mình .......

--Sau hôm mùng 2 ,khi người ta đưa xác nó đi .... tớ cầm điện thoại của nó và cố liên lạc cho ấy ....... nhưng ấy đều ko nhấc máy ......Rồi tớ nhận được một tin nhắn của ấy là "Chết Chưa ".....

Lúc đó tớ quá shock ,nên chỉ nhắn tin lại là "Chết rồi " thôi............

Những trang nhật ký cuối cùng ..............

"Ngày 8-11 năm sau , em sẽ ko còn được bên anh nữa nhỉ ? Bởi vì lúc đó em đang ở Paris rồi ,ngày kỉ niệm chúng mình yêu nhau đấy anh ..........Chắc là anh ko nhớ ......Buồn nhỉ ......Ngày đó...........ko biết anh bên ai ......bên người yêu mới nào nữa nhỉ .......Cứ nghĩ đến đấy là em lại khóc ý anh ạ........Chỉ là em đi du học xa .......xa anh vài năm cho qua vài ngày 8-11 của chúng ta thôi mà .........Sao mà cứ như là em đi mãi mãi thế nhỉ .........Lo Lo........Em đi để quên anh đấy ....Em sẽ giữ bí mật chuyện này ,cho đến ngày cuối cùng trước khi em lên sân bay nhé .......Hôm đó em sẽ đên trước cửa nhà anh ..........Sẽ gặp anh và ôm anh thật chặt này
    ...Anh ở lại hạnh phúc nhé..........Em sẽ mang tình yêu của em dành cho anh bay thật xa ............xa những con đường em và anh từng qua.........xa những nới chúng ta từng đến ..........

Uhm, đúng là tình yêu thứ nhất đã rời xa nó...........nhưng ko phải để đến Paris và cũng chẳng đươch ôm nó dưới cửa nhà .........

Tình yêu thứ nhất đã mang ký ức về nó và tình yêu bao lau qua sang một nơi xa xa lắm lắm ..........mãi mãi

Mãi những ngày 8-11 ko trở về ,............

Ðề: Dành Cho những người ko trân trọng t.y

đọc bài này vào 08/11. tình cờ!
    ss

một tình yêu buồn khiến con tim đau.nhưng nó sẻ làm cho những ai không trân trọng tình yêu phải giật mình.mọi người hãy .....

yêu, hận, hối tiếc luôn song hành với những kẻ biết yêu được yêu và ko biết trân trọng ngy,

Tình yêu mang lại cho mọi người niềm vui bất tận nhưng cũng đem lại cho mọi người không ít những đau khổ. Hãy đón nhận nó như một hương vị của cuộc sống. Chẳng có j là tuyệt đối cả, hãy mỉm cười vì tình yêu đã tìm đến với bạn và đừng đau khổ khi tình yêu ra đi. Hãy học cách buông tình yêu trước khi tình yêu rời xa bạn.

Trích dẫn Gửi bởi visao_228
    một tình yêu buồn khiến con tim đau.nhưng nó sẻ làm cho những ai không trân trọng tình yêu phải giật mình.mọi người hãy .....
    hì hì mọi ng hãy .... là gì thế bạn
    Nói hết ra để mọi ng cùng thực hiện chứ

---------- Post added at 09:11 PM ---------- Previous post was at 09:06 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi sonuce
    Tình yêu mang lại cho mọi người niềm vui bất tận nhưng cũng đem lại cho mọi người không ít những đau khổ. Hãy đón nhận nó như một hương vị của cuộc sống. Chẳng có j là tuyệt đối cả, hãy mỉm cười vì tình yêu đã tìm đến với bạn và đừng đau khổ khi tình yêu ra đi. Hãy học cách buông tình yêu trước khi tình yêu rời xa bạn.
    Nó la tuyệt đối khi ng ta biết nâng niu trân trọng nó ..xây đắp nó ngày càng vững chắc
    Nhưng hình như điều ấy quá khó đúng ko ..
    tớ thấy bjo cái j cũng khác xưa rất nhiều
    cái j cũng thích nhiều cái chứ ko phải 1 cái
    để tin đc 1 lơi nói thật sự là khó khăn
    đúng hok
    cái j cũng khó tin lắm ý
    Lam j để mình thấy sự tin tg? đây

Nó la tuyệt đối khi ng ta biết nâng niu trân trọng nó ..xây đắp nó ngày càng vững chắc
    Nhưng hình như điều ấy quá khó đúng ko ..
    tớ thấy bjo cái j cũng khác xưa rất nhiều
    cái j cũng thích nhiều cái chứ ko phải 1 cái
    để tin đc 1 lơi nói thật sự là khó khăn
    đúng hok
    cái j cũng khó tin lắm ý
    Lam j để mình thấy sự tin tg? đây[/QUOTE]

Làm gì có điều j là tuyệt đối hả bạn? mặc cho bạn có đưa ra bất cứ lý do hay có thêm từ "nếu", "giá như", "ước rằng thì là" :longlanh: thì cũng không làm cho điều đó hoàn mỹ, vì lòng tham là vô hạn mà, ^^!
    Mình thấy nily90 nói đúng đó, để tin đc 1 lời nói thật sự là khó khăn,nhất là khi ng đó đã từng dối lừa bạn. Nhưng có điều lạ là mặc dù biết ng đó đã từng nói dối bạn 1 lần,2 lần,...và bạn vẫn tha thứ vì bạn đã quá yêu ng đó nhưng trong lòng bạn đã bị tổn thương chỉ là bạn chưa chấp nhận nó thôi.