Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

nên quay lại làm kế toán hay tiếp tục con đường của mình

Em tốt nghiệp kế toán được một năm, duyên số đưa đẩy e làm ở một công ty quảng cáo sự kiện và triển lãm. Nhưng chính sách đãi ngộ nhân viên ở đây quá tệ e muốn chuyển sang công ty khác, nhưng hiện e đang cân nhắc để quay về ngành mình học hay tiếp tục con đường này? Nếu quay lại ngoài kế toán em có thể làm ở lĩnh vực nào liên quan tài chính thì được? Hiện e rất bối rối...mong mọi người góp ý. Thanks all.

Ðề: nên quay lại làm kế toán hay tiếp tục con đường của mình

Trích dẫn Gửi bởi thuyphung22
    Em tốt nghiệp kế toán được một năm, duyên số đưa đẩy e làm ở một công ty quảng cáo sự kiện và triển lãm. Nhưng chính sách đãi ngộ nhân viên ở đây quá tệ e muốn chuyển sang công ty khác, nhưng hiện e đang cân nhắc để quay về ngành mình học hay tiếp tục con đường này? Nếu quay lại ngoài kế toán em có thể làm ở lĩnh vực nào liên quan tài chính thì được? Hiện e rất bối rối...mong mọi người góp ý. Thanks all.
    Ngành nghề mình được đào tạo bài bản vẫn hơn chứ Phụng !

Người ta nói đó là NGHIỆP chứ không phải nghề, nghề có thể thay đổi chứ nghiệp thì không

Việc đuổi một lĩnh vực khác chưa được đào tào bài bản là phiêu lưu trừ khi bạn vô cùng thích nó chọn nó làm NGHIỆP

Chúc may mắn

em cảm ơn lời đóng góp. Em vẫn biết theo ngành mình học vẫn tốt hơn, nhưng em k muốn làm kế toán, e có thể làm ngành nào có liên quan? Anh/chị nhiều kinh nghiệm hơn có thể cho e ý kiến không ạ?:roile:

Trích dẫn Gửi bởi thuyphung22
    em cảm ơn lời đóng góp. Em vẫn biết theo ngành mình học vẫn tốt hơn, nhưng em k muốn làm kế toán, e có thể làm ngành nào có liên quan? Anh/chị nhiều kinh nghiệm hơn có thể cho e ý kiến không ạ?:roile:
    Tài chính, tín dụng, ngân hàng, thuế... đều liên quan kế toán