Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

xếp tôi là Tiến Sĩ

Các anh chị và các bạn thân mến tôi đã gia nhập vào diễn đoàn dược 03 tháng nhưng chưa có bài viết nào cả, hôm nay vì có chuyện k vui nhưng k biết nói cùng ai nên tôi lên diễn đoàn mong được sự chia sẽ cùng các bạn.Tôi ra trường được 01 năm và làm cho cty xây dựng,mức lương khi thử việc là 2 tr và bây jờ vẫn cứ 2tr, mặc dù tôi làm tất cả công việc hành chính, nhân sự cho công ty, từ việc sổ sách, BCT,BCTC năm,Bảo HIểm, thành lập vPĐD nói chung là tất cảc các công việc hành chính, nhân sự và kế toán. Nhưng bấy nhiêu đó k làm tôi buồn bằng việc Xếp tôi hay đòi hỏi tôi phải làm như thế này làm như thế kia, ông ta tự cho mình là đúng, là giỏi nhất,tôi thật sự buồn vì mình k đủ trình độ như xếp để làm cho ông ấy tốt hơn nữa,vì jờ tôi mới tốt nghiệp trung cấp, và đang liên thông đại học.Tâm trạng tôi bây jờ thật là chán nản vì tiền thì không đủ ăn, mà áp lực từ những câu nói của xếp khiến tôi mệt mỏi.

Ðề: xếp tôi là Tiến Sĩ

Trích dẫn Gửi bởi nhoclovely
    Các anh chị và các bạn thân mến tôi đã gia nhập vào diễn đoàn dược 03 tháng nhưng chưa có bài viết nào cả, hôm nay vì có chuyện k vui nhưng k biết nói cùng ai nên tôi lên diễn đoàn mong được sự chia sẽ cùng các bạn.Tôi ra trường được 01 năm và làm cho cty xây dựng,mức lương khi thử việc là 2 tr và bây jờ vẫn cứ 2tr, mặc dù tôi làm tất cả công việc hành chính, nhân sự cho công ty, từ việc sổ sách, BCT,BCTC năm,Bảo HIểm, thành lập vPĐD nói chung là tất cảc các công việc hành chính, nhân sự và kế toán. Nhưng bấy nhiêu đó k làm tôi buồn bằng việc Xếp tôi hay đòi hỏi tôi phải làm như thế này làm như thế kia, ông ta tự cho mình là đúng, là giỏi nhất,tôi thật sự buồn vì mình k đủ trình độ như xếp để làm cho ông ấy tốt hơn nữa,vì jờ tôi mới tốt nghiệp trung cấp, và đang liên thông đại học.Tâm trạng tôi bây jờ thật là chán nản vì tiền thì không đủ ăn, mà áp lực từ những câu nói của xếp khiến tôi mệt mỏi.
    Mình cũng từng gặp 1 ông sếp rất khó chịu, hay quát tháo nhân viên, lĩnh lương thì luôn luôn trễ, thế là làm đc 1 thời gian thì nghỉ. Làm ở đó bạn sẽ luyện đc tính kiên nhẫn, sẽ có cơ hội biết nhiều vì mình thấy bạn làm nhiều việc quá, nếu kiếm đc chỗ mới thì nghỉ chỗ đó cho khỏe, làm việc như vậy thì ko thoải mái chút nào, lúc nào cũng bị áp lực.

Ðề: xếp tôi là Tiến Sĩ

Trích dẫn Gửi bởi ketoan0975
    Đó là bài học kinh nghiệm xương máu, tự em ôm việc cho mình.Đáng lẽ ra phải từ chối khéo những việc giao thêm, nó nằm ngoài chuyên môn kế toán của em. Hoặc khi nhận phải nói rõ là làm tạm thời, hoặc tính thêm lương như thế nào khi nhận thêm mấy công việc đó. Khi thuê nhân viên giám đốc thường bóc lột, hoặc tận dụng một người mà làm hai, ba cộng việc nhưng chỉ trả một múc lương thôi. Biện pháp tốt nhật là gặp mặt trực tiếp để trao đổi về việc nâng lương và phải hỏi rõ ràng, cụ thể về việc làm của mình (trước đây tuyển e vô làm việc với chức danh gì ?). Ôm việc nhiều không hiệu quả mà còn bị nhiều khiễn trách do quá nhiều việc, làm k việc nào ra việc nào. Chúc e may mắn và thành công thật nhiều trong công việc
    Uhm có lẽ vì công ty bạn ít nhân sự nên bạn ôm sô nhiều việc quá !! thực ra nếu bạn từ chối những công việc này vì không thuộc chuyên môn... Và cần thằn thắn nêu ý kiến của mình với sếp, cho sếp thấy rằng ko có sếp mình vẫn có chổ làm khác, ko có sếp mình vẫn vui vẽ... Đừng tạo áp lực cho mình thêm nữa cứ tìm chổ làm khác thích hợp với bạn xem sao??
    Mình cũng đang làm kế toán cho một công ty xây dựng, công việc cũng rất nhiều nhưng "anh sếp " của mình thì nằng nặc bắt mình làm trợ lý giám đốc luôn ??!!! lúc đầu mình từ chối nhưng sếp nói mình làm được mình thử nhận lời và bây giờ thì công việc của mình rất tôt...
    Năng lực của mình bao nhiêu thì làm bấy nhiêu thôi bạn ạ ! ôm sô nhiều việc quá khiến bạn bị chi phối rất nhiều, hãy thẳn thắn góp ý với sếp ... phụ nữ có cá tính cũng làm cho sếp hơi bị nể đó !!!
    Kinh nghiệm tạo mối quan hệ tốt với sếp của Na đơn giản lắm, ko biết thì hỏi ý kiến sếp, việc mình mình làm, sếp nhờ việc nào làm được mình nhận , ko làm được thì bàn giao cho sếp! cứ vui vẻ hòa đồng với mọi người, luôn nắm vững lập trường và quan điểm của mình trong công việc ... cứ thẳn thắn với sếp thôi....đừng sợ ông ta quá " ổng sẽ kêu ngạo và chẳng coi bạn ra gì đâu"
    Chúc bạn may mắn trong công việc .... dkt luôn bên bạn ! cố lên
    CHO ÔNG SẾP BẠN NẾM MÙI NÈ!!:danhchetne::chongmat::liengdep: CỐ LÊN!!!