Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: thế giới chúng ta

thế giới chúng ta

Nếu như thu gom nhân loại toàn thế giới xuống thành một cái làng nhỏ (100 người)chúng ta sẽ có một ngôi làng với:57 người châu Á, 21người châu Âu, 14 người châu Mĩ,8 người châu Phi;52 người phụ nữ và 48 người đàn ông ;70 người da màu và 30 người da trắng ;89 người có giới tính bình thường và 11 người "không ổn";6 người sở hữu 59% tổng tài sản của làng;trong khi đó 80 người không có nhà tử tế;70 người mù ;50 người không được ăn no ;1 người sẽ chết và 2 người được sinh ra;1 người có máy vi tính và 1 người có trình độ đại học.Nhìn thế giới dưới góc độ này bạn thấy thế nào?
    Nếu hôm nay thúc dậy khỏe mạnh bạn đã hạnh phúc hơn 1 triệu người những người ko sống nổi đến tuần sau.....:mua:

Ðề: thế giới chúng ta

Trích dẫn Gửi bởi nem
    Nếu như thu gom nhân loại toàn thế giới xuống thành một cái làng nhỏ (100 người)chúng ta sẽ có một ngôi làng với:57 người châu Á, 21người châu Âu, 14 người châu Mĩ,8 người châu Phi;52 người phụ nữ và 48 người đàn ông ;70 người da màu và 30 người da trắng ;89 người có giới tính bình thường và 11 người "không ổn";6 người sở hữu 59% tổng tài sản của làng;trong khi đó 80 người không có nhà tử tế;70 người mù ;50 người không được ăn no ;1 người sẽ chết và 2 người được sinh ra;1 người có máy vi tính và 1 người có trình độ đại học.Nhìn thế giới dưới góc độ này bạn thấy thế nào?
    Nếu hôm nay thúc dậy khỏe mạnh bạn đã hạnh phúc hơn 1 triệu người những người ko sống nổi đến tuần sau.....:mua:
    Hiện tại chính là món quà quý giá nhất! Luôn yêu quý và trân trọng những gì mình đang có

Nem + nemcuon => món ăn ngon => sở thích của mình:danhtrong:

Bác Thanhdiep ơi nem ko phải nem cuón như bác nghĩ đâu nha././

Trích dẫn Gửi bởi nem
    Bác Thanhdiep
    Trích dẫn Gửi bởi nem
    ơi nem ko phải nem cuón như bác nghĩ đâu nha././
    Đều là món en cả mà:votay:

cuộc đời thì cũng đáng buồn nhưng cũng phải đúng với tự nhiên thôi , đôi khi chúng ta thấy chán đời (cho dù hôm nay thúc dậy khỏe mạnh bạn đã hạnh phúc hơn 1 triệu người) nhưng vì một thứ gì đó nó mới kéo ta dậy chứ thực sự chúng ta cũng như bao người ko sống nổi đến tuần sau thôi (có thể đây nó ko đúng vào đề tài lắm nên thông cảm nha)

mình thấy hiện tại chỉ cần sống vui vẻ là được rồi, vì ko ai biết được ngày mai ra sao ma
    :bephuthuy: