Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 32 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 317

Những vướng mắc thường gặp trong công việc kế toán?

em chào cả nhà, em mới đi làm nên còn nhiều có bỡ ngỡ có 1 số vướng mắc mà em không biết giải quyết thế nào, mong các sư phụ giúp đỡ em ạ.hiện e đang làm cho 1 trung tâm tiêm phòng vắc - xin mới mở đc 1 vài tháng gần đây. vì mới mở nên công việc ko có nhiều. tháng 10 này ngoài những mũi tiêm thẳng (nộp tiền rồi tiêm luôn), bên e có triển khai 1 hình thức tiêm phòng mới là " trọn gói cho bé từ 0-12 tháng" với số tiền 9.850.000đ.em cảm ơn ạ!

mình muốn giúp bạn lắm nhưng cảm thấy chưa đủ trình... chờ các anh/chị vào giúp vậy ...

ôi em buồn, em hóng câu trả lời dài cổ rồi ạ.haz

Trích dẫn Gửi bởi linhhai8936
    ôi em buồn, em hóng câu trả lời dài cổ rồi ạ.haz
    nếu cơ quan b là doanh nghiệp (ko phải hcsn có thu):
    • tiêm mũi nào thu tiền mũi đó : n111/c511; c333
    • bao tiêm 12 tháng : n111/c338; c333 : 9.850 tr - sau mỗi mũi tiêm n338/c511 : 9.850 tr/12

Trích dẫn Gửi bởi cà nguyen
    nếu cơ quan b là doanh nghiệp (ko phải hcsn có thu):
    • tiêm mũi nào thu tiền mũi đó : n111/c511; c333
    • bao tiêm 12 tháng : n111/c338; c333 : 9.850 tr - sau mỗi mũi tiêm n338/c511 : 9.850 tr/12
    như vậy là theo kiểu phân bổ hả bạn?

Trích dẫn Gửi bởi thanh thuyvn
    như vậy là theo kiểu phân bổ hả bạn?
    là doanh thu chưa thực hiện, ví dụ : đã tiêm cho khách hàng 2 mũi --> bên có 338 sẽ là (9.850tr/12)*10.

Trích dẫn Gửi bởi linhhai8936
    em chào cả nhà, em mới đi làm nên còn nhiều có bỡ ngỡ có 1 số vướng mắc mà em không biết giải quyết thế nào, mong các sư phụ giúp đỡ em ạ.hiện e đang làm cho 1 trung tâm tiêm phòng vắc - xin mới mở đc 1 vài tháng gần đây. vì mới mở nên công việc ko có nhiều. tháng 10 này ngoài những mũi tiêm thẳng (nộp tiền rồi tiêm luôn), bên e có triển khai 1 hình thức tiêm phòng mới là " trọn gói cho bé từ 0-12 tháng" với số tiền 9.850.000đ.em cảm ơn ạ!
    chào em! em tên là gì vậy? với trường hợp của em kế toán hồng trang có gợi ý cho em như sau: 1. đối với trường hợp doanh thu cung cấp dịch vụ tiêm " trọn gói cho bé từ 0-12 tháng" với số tiền 9.850.000đ, thi khi nhận tiền em phản ánh như một khoản tiền khách hàng trả trước nhiều kỳ, không phản ánh tăng doanh thu toàn bộ số tiền 9.850.000đ trong 1 tháng, chỉ ghi nhận phần doanh thu tương ứng với khối lượng dịch vụ đã cung cấp trong tháng đó, cụ thể:hạch toán trong tháng 10/15: 111/131 & 131/511 (doanh thu đã cung cấp hoàn thành trong tháng)&131/3387 (doanh thu nhận trước tháng tiếp theo); hàng tháng phân bổ doanh thu tháng tương ứng với việc tiêm phòng thức tế hoàn thành theo gói dịch vụ này 3387/5113.tại tháng 10/2015: chỉ hạch toán giá vốn 632/156 tương ứng với lượng hàng xuất dụng thực tế trong tháng cho dịch vụ này.trên đây là gợi ý nhỏ của tôi, hy vọng là sẽ giúp được em 1 phần trong công việc kế toán.nếu em cần tư vấn chuyên sau hơn về doanh nghiệp có thể vui lòng gọi hotline: 0984.914.586 để được hướng dẫn cụ thể hơn em nhé!

em cảm ơn cô nhiều ạ!
    vậy cô cho em hỏi thêm 1 chút được không ạ: khi bé tiêm theo gói này thi đóng 1 lần tiền vào lúc đến đăng ký và việc tiêm sẽ kéo dài trong 1 năm tiếp theo. vậy e muốn hỏi cô:khi cha mẹ các bé đến đóng tiền thì tháng 10 này e vẫn phản ánh số thực thu trong tháng là 9.850.000đ? và trong tháng này các bé sẽ tiêm những mũi đầu tiên.... như vậy lượng thuốc tồn còn lại sẽ trừ đi các mũi thuốc đã tiêm của những bé tiêm theo gói. và giá vốn sẽ đc tính theo lượng thuốc thực tế xuất ra.lúc này lợi nhuận tháng này và các tháng tiếp theo sẽ được tính như thế nào c ơi? trong những tháng tới các bé sẽ đến tiêm và k fai đóng tiền nữa. lượng thuốc thì trong kho k có đủ dự trữ cho tất cả các bé mà sẽ nhập về hàng tháng.e đang rất băn khoăn,rất mong nhận được phản hồi của cô... e cảm ơn cô ạ!

Trích dẫn Gửi bởi kếtoán hồng trang
    chào em! em tên là gì vậy? với trường hợp của em kế toán hồng trang có gợi ý cho em như sau: 1. đối với trường hợp doanh thu cung cấp dịch vụ tiêm " trọn gói cho bé từ 0-12 tháng" với số tiền 9.850.000đ, thi khi nhận tiền em phản ánh như một khoản tiền khách hàng trả trước nhiều kỳ, không phản ánh tăng doanh thu toàn bộ số tiền 9.850.000đ trong 1 tháng, chỉ ghi nhận phần doanh thu tương ứng với khối lượng dịch vụ đã cung cấp trong tháng đó, cụ thể:hạch toán trong tháng 10/15: 111/131 & 131/511 (doanh thu đã cung cấp hoàn thành trong tháng)&131/3387 (doanh thu nhận trước tháng tiếp theo); hàng tháng phân bổ doanh thu tháng tương ứng với việc tiêm phòng thức tế hoàn thành theo gói dịch vụ này 3387/5113.tại tháng 10/2015: chỉ hạch toán giá vốn 632/156 tương ứng với lượng hàng xuất dụng thực tế trong tháng cho dịch vụ này.trên đây là gợi ý nhỏ của tôi, hy vọng là sẽ giúp được em 1 phần trong công việc kế toán.nếu em cần tư vấn chuyên sau hơn về doanh nghiệp có thể vui lòng gọi hotline: 0984.914.586 để được hướng dẫn cụ thể hơn em nhé!
    em chào cô ạ. em là thanh thủy, đang là học viên của cô lớp k15. em thấy rất vui khi cô giải đáp những vướng mắc cho các bạn, cũng là để bọn em tích lũy thêm được nhiều kiến thức thực tế. chỉ mong cô có nh tgian, sức khỏe để giúp chúng em. học xong lớp của cô, em sẽ cố gắng tìm công việc khác tốt hơn hiện giờ. khi đó, em (& cả nh bạn khác nữa) sẽ nhờ cô tư vấn, hỗ trợ thiết kế c.v & kỹ năng trả lời phỏng vấn trước nhà tuyển dụng cô nhé.
    em cảm ơn cô ạh

Trích dẫn Gửi bởi thanh thuyvn
    em chào cô ạ. em là thanh thủy, đang là học viên của cô lớp k15. em thấy rất vui khi cô giải đáp những vướng mắc cho các bạn, cũng là để bọn em tích lũy thêm được nhiều kiến thức thực tế. chỉ mong cô có nh tgian, sức khỏe để giúp chúng em. học xong lớp của cô, em sẽ cố gắng tìm công việc khác tốt hơn hiện giờ. khi đó, em (& cả nh bạn khác nữa) sẽ nhờ cô tư vấn, hỗ trợ thiết kế c.v & kỹ năng trả lời phỏng vấn trước nhà tuyển dụng cô nhé.
    em cảm ơn cô ạh
    thủy ah, tôi rất vui khi nhận được những dòng tâm sự của em.chương trình rất hạnh phúc khi có những học viên như em, hãy gọi cho tôi khi cần em nhé.tôi luôn sẵn sàng chia sẻ cùng các em trên con đường sự nghiệp em nhé!

Trang 1 của 32 12311 ... CuốiCuối