Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 13 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213141523 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 317
    :d:d:d klq : sapa mùa này đã có tuyết ư? dưng mà cơ quan em này thích thật, sếp hơi bị tâm lý đấy!

theo mình thì khoản chi nghỉ mát này tối đa không quá 1 tháng lương bình quân sẽ được tính vào chi phí được trừ bạn ạ.nếu đầy đủ hóa đơn chứng từ rồi thì cứ chi bằng tiền mặt cũng được mà.dư mà công nhận sao xếp bạn này tâm lý nhỉ, mùa này lên sapa thì đúng là tuyệt rồi, có tuyết rơi rồi đấy ngắm thích lắm.mình cũng chỉ mong ông xếp mình tâm lý hơn chút mà không được.haz

Trích dẫn Gửi bởi hoangvuong1993
    ôi vào diễn đàn cũng được học hỏi kinh nghiệm nữa trời, tiện thể lâu nay em không vào đây các tiền bối cho em hỏi chút ạ:xếp em vừa trúng 1 gói thầu lớn nên cho cả công ty đi nghỉ mát ở sapa ngắm tuyết đây ạ .tổng chi phí hết 48 triệu có hóa đơn gtgt đầy đủ ạ.cả nhà cho em hỏi nếu như trả bằng chuyển khoản mà lại ghi đưa cb cnv đi nghỉ mát thì kế toán hạch toán như thế nào là đúng ạ?còn nếu kế toán chi bằng tiền mặt nhưng trên chứng từ lại ghi tiếp khách để ghi vào chi phí quản lý quản lý doanh nghiệp thì có được chấp nhận không ạ?nếu trả bằng chuyển khoản ,vậy nếu muốn hạch toán vào chi phí trong kỳ kế toán sẽ phải xử lý chứng từ như thế nào ạ?em cảm ơn cả nhà!
    bên chị thích thế ạ. em mới đi làm, tháng 6 rồi được công ty cho 1tr tiền nghỉ mát, những chị lâu năm được 2tr. nói chung công ty nhỏ nên chế độ cũng hẻo :-( :-(

sắp tết , một đống các chi phí quà biếu,liên hoan... mình ghét nhất là cái đống chứng từ khó xử lý này...haiz

Trích dẫn Gửi bởi hoangnamkute
    sắp tết , một đống các chi phí quà biếu,liên hoan... mình ghét nhất là cái đống chứng từ khó xử lý này...haiz
    chi phí này trước mình đi học lớp chị trang cũng được dạy làm hợp lý chi phí đấy.mình thích nhất học phần này luôn á.không gì là không thể mà.

Trích dẫn Gửi bởi hoangthuyhanh1995
    chi phí này trước mình đi học lớp chị trang cũng được dạy làm hợp lý chi phí đấy.mình thích nhất học phần này luôn á.không gì là không thể mà.
    đúng rồi em, đây là chi phí được trừ. tuy nhiên, chị cũng chưa đủ trình độ để trả lời bạn í 1 cách bài bản được. biết là 1 chuyện, nói bạn í hiểu lại là chuyện khác. em thử hỏi cô xem giúp bạn @hoangvuong1993 được không nhé!

:-( e cũng đang ngóng câu trả lời đầy đủ

Trích dẫn Gửi bởi mybeloved
    đúng rồi em, đây là chi phí được trừ. tuy nhiên, chị cũng chưa đủ trình độ để trả lời bạn í 1 cách bài bản được. biết là 1 chuyện, nói bạn í hiểu lại là chuyện khác. em thử hỏi cô xem giúp bạn @hoangvuong1993 được không nhé!
    cái này cô trang giúp được mà, nếu mà bạn nào muốn hỗ trợ chi tiết thì gọi cho chị thư ký cô trang xem nhé, cuối tháng này nghe nói cô cho buổi hộ thảo đấy.bạn có thể đến cô sẽ giải quyết thắc mắc này cho bạn.đảm bảo mê luôn.hihi

em đang muốn sử lý gấp luôn vấn đề này và cần hỗ trợ chi tiết nữa ạ nên tiện đây em muốn các anh chị giúp em với ạ:
    công ty em có phát sinh hóa đơn đầu vào 45 triệu dùng cho hoạt động kinh doanh đã bao gồm cả thuế gtgt 10%, công ty đã trả trước cho nhà cung cấp 15 triệu bằng tiền mặt và sau đó lại chuyển khoản 30 triệu còn lại. như vậy, thuế gtgt có được khấu trừ không vậy cả nhà? và có được xác định là chi phí hợp lý không ạ? nếu như không ổn thì em phải xử lý như thế nào đây ạ?cứu em với, em cảm ơn nhiều ạ!

Trích dẫn Gửi bởi hoangthuyhanh1995
    em đang muốn sử lý gấp luôn vấn đề này và cần hỗ trợ chi tiết nữa ạ nên tiện đây em muốn các anh chị giúp em với ạ:
    công ty em có phát sinh hóa đơn đầu vào 45 triệu dùng cho hoạt động kinh doanh đã bao gồm cả thuế gtgt 10%, công ty đã trả trước cho nhà cung cấp 15 triệu bằng tiền mặt và sau đó lại chuyển khoản 30 triệu còn lại. như vậy, thuế gtgt có được khấu trừ không vậy cả nhà? và có được xác định là chi phí hợp lý không ạ? nếu như không ổn thì em phải xử lý như thế nào đây ạ?cứu em với, em cảm ơn nhiều ạ!
    theo em hiểu là vẫn sẽ được trừ bình thường ạ, vì khoản tiền mặt cty chị thanh toán cho họ dưới 20tr mà.
    klq: chữ ký của bạn @lehoang3691 buồn cười nhỉ

Trang 13 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213141523 ... CuốiCuối