Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 6 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 317
    chào các bạn
    kế toán hồng trang xin được cảm ơn các bạn đã dành tình cảm cũng như những lời chúc tốt đẹp nhân ngày nhà giáo việt nam.
    có một câu nói rất nổi tiếng “ hãy biết cho đi để nhận lại nhiều hơn”, vì vậy tôi đang chia sẻ kiến thức với các bạn nghĩa là tôi cũng đang nhận laị kiến thức về mình. hơn thế, với mong muốn được giúp đỡ các bạn sinh viên mới ra trường thêm kiến thức và niềm đam mê nghề nghiệp để có thể rút ngắn khoảng cách giữa lý thuyết và thực tế, tự tin đón nhận thời cơ, thách thức trước ngưỡng cửa cuộc đời.!
    bởi vậy, khi các bạn gặp phải những khó khăn trong nghề nghiệp, tôi luôn sẵn sàng chia sẻ những kinh nghiệm mà tôi đang có. chúng tôi luôn chào đón tất cả các bạn.
    thân ái!

nghe nói cô trang còn có cả học sinh lặn lội từ bắc ninh xuống cơ ạ :-(

Trích dẫn Gửi bởi tranthithoak55
    sao chưa ai trả lời em ạ, cô trang ơi cô có thể giúp em được không ạ.em là học sinh cũ của cô em cũng định hỏi cô luôn nhưng mà tại vì em thấy cô trả lời nên này nên em muốn vào đây hỏi cô tiện cho mọi người tham khảo luôn ạ.em mong sớm nhận được hồi âm của cô ạ!

sao chưa ai trả lời em ạ, cô trang ơi cô có thể giúp em được không ạ.em là học sinh cũ của cô em cũng định hỏi cô luôn nhưng mà tại vì em thấy cô trả lời nên này nên em muốn vào đây hỏi cô tiện cho mọi người tham khảo luôn ạ.em mong sớm nhận được hồi âm của cô ạ!
    chào bạn
    bạn là học sinh khóa nào vây?
    trường hợp của bạn, tôi xin trả lời như sau:
    căn cứ các quy định pháp luật về luật thuế tndn như tt 78/2014; t 96/2015...
    để đảm báo về tính được trừ đối với khoản chi phí " chi phụ cấp xăng xe, điện thoại , ăn ca" , chỉ phụ cấp ngoài lương (có nghĩa trong hợp đồng lao động không quy định khoản này), khoán 1 tháng là 300k chẳng hạn..." bạn cần chú ý một số vấn đề sau

1. căn cứ chứng từ để hạch toán:
    + tờ trình giám đốc duyệt định mức chi công tác phí phụ vụ công tác sxkd cho người lao động, trong tờ trình cần làm rõ: lý do chi (phải liên quan thực tế đến hoạt động sxkd), căn cứ cơ sở xác định định mức chi ( 300k được xây dựng trên cơ sở tính toán nào, ví dụ chi phí xăng xe = số lít xăng sử dụng x đơn giá xăng hiện nay trên thị trương; số lít xăng sử dụng được dự kiến trên cơ sở quãng đường đi thực tế bình quân tháng x tiêu hao kỹ thuật về nhiên liệu của động cơ thực tế...); chi cho ai
    + hóa đơn hợp lệ theo quy định của bộ tài chính về chi phí phát sinh trong tháng (như hóa đơn điện thoại, xăng...)
    + giấy đề nghị thanh toán là chứng từ cần thiết khi cbcnv thanh toán khoản này bằng tiền mặt
    + phiếu chi theo quy định hiện hành
    2. hạch toán:
    tùy bản chất chi phí phục vụ khâu nào trong quá trình kinh doanh, bạn có định hướng hạch toán phù hợp (ví dụ công tác phí cho nhân viên bán hàng cần được tính vào chi phí bán hàng... nợ tk 641, 133/có tk 111)
    3. trường hợp thanh toán vượt định mức
    + về mặt nguyên tắc, chúng ta chỉ được hạch toán vào chi phí được trừ và thanh toán chi phí công tác phí trong định mức được gđ phê duyệt. do đây được hiểu là định mức tiêu hao năng lượng, nguyên liệu...hợp lý, cần thiết, thiết thực phục vụ hđsxkd của đơn vị.
    + phần vượt định mức sẽ bị coi là chi phí không được trừ - do chi phí này phát sinh từ nguyên nhân lãng phí, chủ quan,không thiết thực và cần thiết cho hoạt động kinh doanh. phân chi phí vượt định mức này không đáp ứng 1 trong 3 tiêu chuẩn về điều kiện chi phí được trừ theo điều 6 tt 78/2014, điều 4 tt96/2015. (bạn chú ý nhiều doanh nghiệp "tha hồ" chi vượt định mức và gặp rủi ro thuế rất cao vì cho rằng tại khoản 2.3 điều 4 thông tư 96/2015/tt-btc sửa đổi 2.3 điều 6 tt 78/2104, đã bỏ chữ " chi phí hợp lý”, và thay vào là từ " chi phí định mức do nhà nước ban hành”, có nghĩa là khoản chi này nhà nước không ban hành định mức cụ thể nên có thể "tha hồ chi". đó là quan điểm chưa phù hợp đó bạn!)
    + tuy nhiên, trên thực tế, chúng ta vẫn có "cách" để "chuyển" trường hợp nhạy cảm này này chi phí được trừ.
    trường hợp này tôi giảng rất kỹ ở chuyên đề thuế.
    nếu bạn thực sự quan tâm, hãy đến ketoanhongtrang vào chủ nhật tuần này để được giải đáp miễn phí nhé!

thân ái chào bạn

mình cũng vào đây hóng câu trả lời ạ, chắc cuối tuần cô trang bận rồi nên không lên đây.ngày trước cũng là học viên cô ý đây hay hỏi bài lắm mặc dù mình học cô từ khóa 1 cơ, cô vẫn nhớ và trả lời rất tận tình nhưng đôi khi mình hỏi nhiều quá thấy ngại lên đây học hỏi thêm không ngờ là vào diễn đàn lại gặp cô trên này thấy bất ngờ quá, nhưng mà khâm phục cô quá đi.dù bận rôn nhưng cô vẫn dành cho học viên của mình và cho các bạn nữa chứ.ưóc gì sau này mình cũng có thể làm việc và giúp đỡ được các bạn như cô!

dùng chữ ký số của bên nào là rẻ và tốt nhất hả cả nhà??? có ai biết thì cho mình một lời khuyên nhé. ông anh mình mới mở doanh nghiệp, mình đang cần mua. thanks trước nha ))

công ty mình bán nhé nếu bạn có nhu cầu thực sự thì inbox ngay cho mình nhé

chào mọi người, được biết cô trang luôn nhiệt tình giảng dậy cho các bạn mà mình ở xa lại ko tham dự được, các bạn mà tham dự thì quay video lại post lên cho các bạn ở xa biết vậy ah.
    mà cho em hỏi cô có dậy kế toán thuế và kế toán tổng hợp trực tuyến ko ạ
    em cảm ơn

Trích dẫn Gửi bởi thanhhoai42
    cn 29/11 này, lúc 8.30' sáng cô khai giảng lớp kỹ năng kế toán mới, cũng là ngày cô gặp gỡ, trao đổi, chia sẻ những tâm tư, tư vấn những thắc mắc của các em trong cuộc sống cũng như công việc. em và các bạn hãy đến 14 pháo đài láng để trực tiếp gặp cô nhé. chắc chắn cô sẽ tận tình giải đáp, gỡ rối các vướng mắc của em và các bạn.
    bạn ơi bạn đăng ký học lớp cô trang chủ nhật này ak? mình cũng là học sinh cũ của cô.muốn quay lại học để nghe giọng nói ấm áp của cô và muốn cô chia sẻ thêm về kiến thức kỹ năng nữa nhưng dạo này mình đang bận kiểm tra lại giấy tờ để thanh tra quyết toán thuế nên bận không đi được.bạn có thể giúp mình không, hôm trước mình gọi cho cô nhưng lúc đó cô đang giảng bài em bảo mình lát gọi lại nhưng vì lúc sau thì mình lại bận nên quên mất.cô giáo bận lắm ý, lúc mình rảnh thì cô bận sau đó mình bận nên chả kịp hỏi lúc nào.chắc chắn hôm nào mình sẽ đến gặp cô để hỏi cô thêm nữa và đăng ký thêm 1 lớp chuyên sâu học báo cáo tài chính nữa ạ.nhưng phải đợi xong vụ này đã chứ bây giờ thì mình chưa có thời gian .hihi, bạn đi học mà có gì hay hay thì lên đây chia sẻ mình với nhé.cảm ơn bạn rât nhiều.

bạn ơi bạn đăng ký học lớp cô trang chủ nhật này ak? mình cũng là học sinh cũ của cô.muốn quay lại học để nghe giọng nói ấm áp của cô và muốn cô chia sẻ thêm về kiến thức kỹ năng nữa nhưng dạo này mình đang bận kiểm tra lại giấy tờ để thanh tra quyết toán thuế nên bận không đi được.bạn có thể giúp mình không, hôm trước mình gọi cho cô nhưng lúc đó cô đang giảng bài em bảo mình lát gọi lại nhưng vì lúc sau thì mình lại bận nên quên mất.cô giáo bận lắm ý, lúc mình rảnh thì cô bận sau đó mình bận nên chả kịp hỏi lúc nào.chắc chắn hôm nào mình sẽ đến gặp cô để hỏi cô thêm nữa và đăng ký thêm 1 lớp chuyên sâu học báo cáo tài chính nữa ạ.nhưng phải đợi xong vụ này đã chứ bây giờ thì mình chưa có thời gian .hihi, bạn đi học mà có gì hay hay thì lên đây chia sẻ mình với nhé.cảm ơn bạn rât nhiều.
    không biết mọi người thế nào chứ riêng tớ cảm nhận thì thấy cô dạy rất thấm, hơn các nơi khác ở chỗ cô dạy không chỉ đơn thuần là lên sổ sách mà còn lên sao cho đẹp, xử lý tình huống sao cho hay. bỏ tiền ra học cảm thấy xứng đáng

anh chị ơi, cho m xen hỏi chút. thông báo về việc đăng tải mẫu con dấu dn trên cổng thông tin mà sở khđt trả cho mình và dùng làm chứng từ mở tk ngân hàng, cty em bị mất thì làm thế nào để cấp lại giấy đó, ai biết giúp em với ạ

Trang 6 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... CuốiCuối