Nhiều người tìm tới DV phun thêu, băn khoăn lớn nhất khi nào cũng chính là rắc rối chọn lựa tone màu mực phun xăm môi và mí mắt sao cho mới thời thượng, phù sự yêu thích đặc biệt thích hợp với độ tuổi, màu sắc da… của mình. dưới đây thegioiphuntheu.vn cũng sẽ giới thiệu cho các bạn gái cách chọn mực môi đẹp, hợp lý với từng đối tượng.

Để chọn đc màu mực phun xăm môi thích hợp, bạn cần phải chú ý đến 3 nhân tố sau: Tuổi tác, Màu nước da và độ dày, mỏng của bờ môi.

Xem thêm về những sản phẩm dưỡng da cao cấp tại đường link sau : http://dieutriseolom.org/hoi-dap-pha...g-nao-tot.html

1. Chọn lựa màu mực phun xăm môi hợp lí với lứa tuổi

+ Dưới 25: Dưới 25 là lứa tuổi cực trẻ đẹp, chính vì nguyên nhân đó có rất nhiều sự chọn màu sắc phun xăm môi thẩm mỹ dành cho các bạn nữ. tuy vậy, bạn nên chọn lựa mực phun xăm môi tông màu sáng như: đỏ hồng, hồng quả cam tươi, hồng dâu… & giảm thiểu 1 số sắc màu quá đậm như đỏ mận, đỏ rượu vang, tím… để khiến cho nổi bật nét trẻ đẹp vốn có.

+ Với 25 – 35: Ở tầm tuổi này, 1 vài teen thường có nét đẹp thanh lịch, quý phái & có phần quyến rũ hơn so cùng với tầm tuổi dưới 25. vì thế, chị em phụ nữ chúng ta có khả năng chọn lựa 1 số màu mực phun môi như hồng sen, đỏ vang… để tôn lên sức thu hút cho độ tuổi này.

+ Trên 35: 1 số màu sắc đậm là sự chọn phù hợp nhất cho độ tuổi này. tuy vậy, để có khả năng “ăn gian” tuổi, bạn nữ cần chọn màu mực môi giống như đỏ rượu chát, nâu đỏ, quả cam đất… vừa mới hợp lý vừa mới ko khiến các bạn gái già đi.

Tham khảo thêm về những phụ kiện phun thêu thẩm mỹ tại đây : http://thammynangnguc.org/cua-hang-b...-tin-nhat.html

2. Lựa chọn màu mực môi hợp lí với màu da.

+ da trắng sáng: Thật vận may nếu bạn nữ sở hữu được da láng mịn vì nước da này thích hợp với hầu hết màu sắc mực phun môi, đặc biệt những tông màu như tím, hồng đậm, đỏ tươi… cũng sẽ giúp tôn lên làn da trắng sáng mịn màng của các bạn.

+ da hơi vàng: da mặt hơi vàngtrắng vàng là da mặt phổ biến nhất ở người Á Châu, đặc biệt nhất là nước VNam, đối với mày da mặt có màu hơi vàng này, phụ nữ chúng ta phải chọn mực phun môi màu hồng tươi hay đỏ cam sẽ giúp gương mặt các bạn nữ nổi bật hơn.

+ da mặt trắng xanh: những người sở hữu da trắng xanh khuôn mặt thường hơi tái và thiếu nhựa sống, làn da này kỵ nhất một số màu sắc nhợt nhạt giống như hồng nude bởi vì sẽ làm cho làn da trông càng xanh xao. Đối với da trắng xanh, các bạn có khả năng chọn mực xăm môi màu hồng đậm hay đỏ tươi, 2 tone màu này sẽ giúp các bạn gái tươi tắn hơn khá nhiều.

+ làn da nâu hoặc ngăm đen: da nâu hoặc ngăm đen giảm thiểu chọn lựa màu mực phun xăm môi quá sáng do nó cũng sẽ bị tương phản với sắc độ da mặt. các nàng có thể chọn lựa mực phun xăm môi tone màu đỏ trung tính hoặc hồng tím đối với da này.

3. Chọn lựa mực môi hợp lí với mức độ dày, mỏng của môi.

+ Môi mỏng: bạn gái cần chọn những màu mực xăm thẩm mỹ nhẹ, tươi sáng giống như hồng trái đào chín, hồng phớt, đỏ cam…

+ Môi dày: giảm thiểu dùng những màu mực xăm môi đậm bởi vì nó cũng sẽ “tố cáo” mức dày đôi môi của các bạn. gam màu màu mực môi trung tính là sự chọn lựa hoàn hảo cho đôi môi dày.

Trên đây là 1 vài tiêu chuẩn giúp đỡ một số các bạn gái có thêm kinh nghiệm chọn lựa màu mực xăm môi hợp lý với bản thân mình khi phun xăm thẩm mỹ. Chúc các các chị em luôn luôn tươi trẻ với sự chọn lựa màu mực phun xăm môi hoàn hảo nhất cho mình.

Xem thêm về những sản phẩm thiết bị máy móc tại link sau : Nên mua máy triệt lông ở đâu?