Rất nhiều người nghiện sử dụng facebook và facebook lite bởi nó là mạng xã hội lớn nhất, kho thông tin chia sẻ lớn nhất, nhạy bén nhất thế giới. Bạn chỉ cần tải ứng dụng facebook về điện thoại tại:http://taifacebook.ddeos.com/2017/04...i-di-dong.html

Nếu đã download facebook lite và bị nghiện sử dụng mạng xã hội này gây ảnh hưởng tới thời gian học tập, công việc, thậm chí tai hại cho mobile của bạn. Vậy bạn hãy tham khảo cách cai nghiện mà chúng tôi chia sẻ dưới đây để có thể tìm cho mình được 1 giải pháp tốt nhất nhé!

5 cách cai nghiện faceboook và facebook lite tôi đã thử và thành công

Việc sử dụng mạng xã hội fb lite và bị nghiện là hiện tượng xảy ra ở rất nhiều người. Bởi đây không chỉ là nơi bạn được chia sẻ trạng thái, hình ảnh, video, trò chuyện cùng bạn bè. Mà nó còn là kênh thông tin khổng lồ, cung cấp mới nhất mọi thông tin về tình hình thế giới trong mọi lĩnh vực từ kinh tế, chính trị, văn hóa, giải trí,....Facebook gây ảnh hưởng trực tiếp đến cảm xúc người sử dụng, tham khảo thêm tại:http://taifacebook.ddeos.com

Nhiều người coi việc truy cập vào tải khoản facebook là 1 công việc không thể thiếu mỗi ngày. Rất nhiều cá nhân đã bị “phụ thuộc” vào facebook và làm cho công việc, học tập bị ảnh hưởng. Vậy bạn hãy thử cai nghiện bằng 5 phương pháp sau:

Phương pháp 1: Hạn chế tương tác, sử dụng điện thoại, máy tính
Việc từ bỏ hoàn toàn điện thoại hay máy tính là không thể nhưng bạn có thể hạn chế việc tiếp cận với máy tính hoặc điện thoại khi không cần thiết. Cách làm này khá hiệu quả bởi nó giúp bạn dần quên đi việc truy cập vào facebook lite.

Cách này theo mình thấy là khá hiệu quả! Việc tương tác với máy tính sẽ không làm bạn không nghĩ đến Facebook, vì vậy cố gắng hạn chế sử dụng máy tính.

Phương pháp 2: Khóa trang web tài khoản fb lite của bạn
Khi khóa trang web, việc truy cập vào facebook sẽ không được thực hiện. Mỗi lần khóa trang web, bạn sẽ thấy việc vào facebook trở nên khó khăn hơn và làm bạn chán nản. Đó chính là cơ hội àn toàn nhất để bạn cai nghiện.

Phương pháp 3: Nhờ người tin cậy thay đổi mật khẩu
Bạn hãy nhờ 1 người bạn tin cậy thay đổi mật khẩu tài khoản facebook hiện tại của mình và không hỏi lại mật khẩu mới. Đây là cách khá đơn giản và hiệu quả để bạn có thể vẫn giữ được tài khoản facebook của mình. Sau 1 thời gian cai nghiện, nếu muốn sử dụng trở lại bạn chỉ cần hỏi mật khẩu là có thể tiếp tục truy cập fb lite bình thường.

Phương pháp 4: Chuyển sang 1 niềm đam mê khác
Đây là cách làm khác thú vị. Bạn có thể dành thời gian sử dụng facebook của mình vào 1 việc làm khác như đọc sách, nghe nhạc, chơi game, chơi thể thao, mua sắm,.... Chỉ sau 1 thời gian là bạn có thể dễ dàng quên đi mình đang có 1 tài khoản facebook và đang cài dặt facebook lite cho di động

Phương pháp 5: Xóa tạm thời facebook lite ra khỏi thiết bị
Phương pháp này chỉ nên áp dụng khi bạn không thể thực hiện thành công các phương pháp trên đây. Cách làm này cực kỳ đơn giản, bởi việc xáo ứng dụng không làm mất đi tài khoản, hay mật khẩu facebook của bạn. Nếu su này muốn sử dụng lạ, bạn có thể downlooad facebook lite cực nhanh vì nó có dung lượng chưa đến 1MB.