Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Anh chị giúp em với

tình hình là em mới tốt nghiệp kế toán, chuẩn bị đi xin việc. nhưng em không biết khi đi phỏng vấn người ta hay hỏi những gì, khi đi phỏng vấn mình cần những yếu tố nào và mình cần hỏi những nội dung gì cho quyền lợi của mình ạ. cảm ơn anh, chị trước ạ. hi

Trích dẫn Gửi bởi thuy tien xanh
    tình hình là em mới tốt nghiệp kế toán, chuẩn bị đi xin việc. nhưng em không biết khi đi phỏng vấn người ta hay hỏi những gì, khi đi phỏng vấn mình cần những yếu tố nào và mình cần hỏi những nội dung gì cho quyền lợi của mình ạ. cảm ơn anh, chị trước ạ. hi
    thường mình thấy nếu là bên dn lớn mấy câu đầu tiên thường là e biết gì về doanh nghiệp e đang xin vào vào hay không, về các hoạt động sản xuất kinh doanh chính hay như thị phần...chém gió 1 hồi mới bắt đầu vào phỏng vấn việc. bạn xem, tìm hiểu về cty đó trước khi phỏng vấn.
    ể nộp đơn xin vào kế toán phần hành nào thì nên tìm hiểu kỹ về phần hành đó tại dn đó. hầu như chúng nhưng các bước sẽ khác nhau đôi chút tại từng loại hình dn. mà có những chỗ nào lười lười thì nó in cho bài test kế toán viên chung chung cũng như dạng bài tập kế toán dn trên giảng đường thui. nhưng mà thường có câu hỏi xoáy nên học kỹ đề chút, đừng có đọc rồi hoạch toán luôn, nhìu khi sai cả bài.
    e là mới ra trường chưa có kinh nghiệm xử lý tình huống nên chắc sẽ không bị hỏi cái này, tuỳ 1 số chỗ sẽ có bài test iq, load 1 số trên mạng rồi in ra thử ứng viên xem mức độ linh hoạt trong công việc, lên mạng check chơi chơi bít đâu dùng tới :votay: