Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

ðề: chuyển địa điểm nhưng chưa thông báo

Trích dẫn Gửi bởi ga kabia
    phaỉ nói thực là em thích nhất câu này hề hề, anh lý mắng rất hay
    :bumbum: hôm qua ko gặp tớ thấy nhớ hả

ðề: re: ðề: chuyển địa điểm nhưng chưa thông báo

Trích dẫn Gửi bởi huyen.na
    anh lý nói thêm cái "hậu quả" đi ah, em cũng đang tò mò vd này nè
    nói chung gặp phải vụ này thường thì chúng ta phải bỏ tiền ra để mua những cái "chỉ mua được bằng rất nhiều tiền"... khi nào có dịp ae mình sẽ trao đổi trực tiếp chứ nói nhiều trên này không tiện đâu e!

re: ðề: re: ðề: chuyển địa điểm nhưng chưa thông báo

Trích dẫn Gửi bởi ketoanly
    nói chung gặp phải vụ này thường thì chúng ta phải bỏ tiền ra để mua những cái "chỉ mua được bằng rất nhiều tiền"... khi nào có dịp ae mình sẽ trao đổi trực tiếp chứ nói nhiều trên này không tiện đâu e!
    kẻ nam ng bắc chẳng biết bap giờ mới có cơ hội gặp anh lý để thỉnh giáo nhỉ :gaitai:

Trích dẫn Gửi bởi khiconnb
    :bumbum: hôm qua ko gặp tớ thấy nhớ hả
    anh í mắng iêu í mà, đâu phải ai cũng mong được mắng như thế đâu, chờ anh xét xử tội của mi kìa, tắm rửa kỹ trước khi lên long đầu trảm nhé

khỉ nè, công ty mình cũng đặt trụ sở ở một nơi và hđ ở một nơi và phải làm mẫu 08 thông báo cho cqt, quá thời hạn 15 ngày thôi cũng đã bị đóng dấu trễ hạn rồi. mình không đăng ký thì sẽ bị đội quản lý thị trường tới thăm hỏi, phải trình giấy phép cho người ta coi đó

ðề: re: ðề: re: ðề: chuyển địa điểm nhưng chưa thông báo

kẻ nam ng bắc chẳng biết bap giờ mới có cơ hội gặp anh lý để thỉnh giáo nhỉ :gaitai:
    để em nói cho chị nghe nhé, phạm tội trốn thuế ghĩa là quỵt tiền nhà nước không trả, quỵt tiền ko trả sẽ bị truy lã, bị truy nã ko trốn kỹ sẽ được ở tù, mà ở tù nghĩa là được ngủ nghĩ miễn phí, cơm nhà nước nuôi <=> có cơ hội thành người nhà nước

có gì đâu mà "thỉnh giáo"! những gì biết được a đều muốn chia sẻ với mọi người bởi a luôn nghĩ mình cũng sẽ nhận được như thế, biết để làm việc, để lo cho cuộc sống không phải để "ăn thua", vì vậy nếu có điều gì cần chia sẻ... hãy nhớ a luôn sẵn lòng một cách vô cùng đơn giản, không hình thức, không cần thiết phải trịnh trọng! khi nào có hứng cứ email hoặc phone vs a!

khi công ty chuyển quận thì cần phải làm các thủ tục sau:

- bước 1: gửi mẫu 08 để làm thủ tục thuế chuyển quận. chi cục thuế cũ sẽ ra thông báo chuyển quận.

- bươc 2: làm hồ sơ thay đổi đkkd tại phòng đăng ký kinh doanh - sở kế hoạch và đầu tư của tỉnh/ thành phố với nội dung chuyển địa chỉ trụ sơ chính( trong hồ sơ có kèm theo thông báo của cơ quan thuế).

- bước 3: thay đổi con dấu tròn pháp nhân của công ty( ngay sau khi có đkkd mới).

- bước 4: khi lấy dấu mới xong thì làm mẫu 04 về việc tiếp tục sửa dụng hoá đơn cũ và đồng thời làm con dấu vuông địa chỉ mới để đóng lên hoá đơn cũ.

bạn nào chưa rõ thì tớ cho số điện thoại của anh thành: 0982.180051. anh này làm công ty luật năm sao tư vấn miễm phí và nhiệt tình lắm nhé, nên các bạn cứ hỏi thoải mái. hì hì, các bạn trong hội kế toán của tớ gọi cho anh ấy suốt.

Trích dẫn Gửi bởi ketoanly
    có gì đâu mà "thỉnh giáo"! những gì biết được a đều muốn chia sẻ với mọi người bởi a luôn nghĩ mình cũng sẽ nhận được như thế, biết để làm việc, để lo cho cuộc sống không phải để "ăn thua", vì vậy nếu có điều gì cần chia sẻ... hãy nhớ a luôn sẵn lòng một cách vô cùng đơn giản, không hình thức, không cần thiết phải trịnh trọng! khi nào có hứng cứ email hoặc phone vs a!
    nhưng hơm được tán tỉnh vì anh ý có gấu rồi :ammuu:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối