Màn hình iphone 5c được thiết kế lớn hơn so với thế hệ các iphone trước đây. Bên cạnh đó, iphone 5c còn được trang bị mạng di động kết nối tốc độ cao 4G LT cùng hàng loạt chức năng hiện đại. Điều đó khiến cho thời lượng sử dụng pin của iPhone 5 thật sự là một vấn đề nan giải, không chỉ đối với máy iphone 5c mà còn với tất cả các smartphone hiện nay. Và nếu không biết cách sử dụng và tiết kiệm pin đúng cách thì iphone 5c của bạn sẽ không trụ được 8 – 10 tiếng đồng hồ như lời quảng cáo đã nói. Trong khuôn khổ bài viết dưới đây, chúng tôi xin tổng hợp 8 cách giúp bạn đọc tiết kiệm và cải thiện thời gian sử dụng của pin iPhone 5c.

Tắt kết nối Wi-Fi/ 4G LTE khi không cần phải có giúp hạn chế hết pin iPhone 5c

Hãy chỉ bật kết nối Wi-Fi hay 3G, 4G LTE khi có nhu cầu lướt web, cập nhật Facebook…thôi nhé! Khi thực hiện thao tác này điện thoại của bạn sẽ không phải luôn luôn nằm trong tình trạng phải dò sóng Wi-Fi hay 4G LTE để kết nối. Chính những hoạt động ngầm này sẽ “ngốn” một lượng pin vô cùng khủng cho dù bạn chẳng đả động gì đến chiếc điện thoại của mình.

Để tắt Wi-Fi, bạn chỉ cần truy nhập vào Setting >> Wi-Fi network >> On/ Off.

Để tắt chức năng kết nối mạng 4 G, bạn làm các thao tác tương tự: Setting >> Cellular >> Enable 4G LTE >> On/Off

Dịch vụ thay pin iPhone 5c uy tín

Giảm độ sáng màn hình sẽ tiết kiệm được pin iPhone 5c

Đây là một điều hết sức cơ bản, hầu hết ai cũng biết nhưng không phải ai cũng làm được. Lời khuyên dành cho bạn là hãy chọn chế độ tự động cân bằng ánh sáng để độ sáng màn hình iPhone 5 phù hợp với từng hoàn cảnh thay vì luôn luôn hiển thị ở mức độ sáng cao nhất, rất nhanh hết pin.Chỉ cần bạn hạn chế thì sẽ không cần đến dịch vụ thay pin iPhone 5c giá rẻ

Để làm được điều này, bạn hãy làm thoe các bước sau: Chọn Setting >> Brightness & Wallpaper. Sau đó màn hình sẽ hiển thị nội dung tương tự ảnh dưới. Nếu để ở chế độ mặc định thì iphone 5 được cài ở chế độ sáng 50 %, nhưng đôi khi mức sáng này lại quá cao (trong đêm tối) hoặc quá thấp (ban ngày). Tùy vào môi trường sử dụng để điều chỉnh ánh sáng của mình linh hoạt hơn bạn nhé!

Tắt cập nhật vị trí và các thông báo để tiết kiệm pin iPhone 5c

Không chi riêng tôi mà rất nhiều người dùng smartphone cài đặt rất nhiều ứng dụng khác nhau và đó cũng chính là điểm thu hút của thế hệ điện thoại thông minh ngày nay. Thyế nhưng cái gì cũng có 2 mặt của nó, ứng dụng xã hội, game thường mặc định sử dụng chức năng định vị vị trí của bạn, được kích hoạt mặc định ở Location Services đồng thời phát đi các thông báo. Chức năng này cho phép máy dễ dàng xác định vị trí của bạn bằng GPS nhưng sẽ lấy đi của bạn rất nhiều pin. Nếu không thực sự cần thì tắt nó đi nhé. Bạn hãy vào Setting >> Privacy >> Location Services và chọn Off tất cả hoặc 1 số các ứng

Chọn chế độ cập nhật Mail thủ công để hạn chế thay pin iPhone 5c uy tín

Công việc hàng ngày của chúng ta ít nhiều cũng dính dáng đề mail và việc cập nhật mail hàng ngày cũng trở thành thói quen của rất nhiều người. Iphon 5c hiểu được điều này nên cung cấp cho người dùng khả năng tự động cập nhật mail gửi đến hòm thư của bạn. Nhưng các lựa chọn mặc định của chức năng này trên iPhone 5 chỉ là 15 phút/ 30 phút/ 1 giờ cho mỗi lần cập nhật tự động định kì. Và sẽ thật “ngốn” pin nếu như bạn không có quá nhiều mail hàng ngày, hàng giờ. Vậy tại sao không chọn các cập nhật mail thủ côn. Bạn vào Setting >> Mail, Contacts, Calenders, kéo xuống và chọn Fetch New Data >> Manually. Từ nay chỉ khi nào bạn muốn, hòm thư của bạn trên iPhone 5 mới được cập nhật.

dịch vụ thay pin iphone 5c uy tín tại hà nội

Khởi động lại máy

Khi hoạt động liên tục trong một thời gian dài, máy iphone 5c của bạn không tránh khỏi tình trạng ì ạch, chạy chậm, độ mượt giảm (nguyên nhân là do ứng dụng khởi chạy, các thao tác sử dụng và dữ liệu truyền tải khiến cho thiết bị của bạn dễ bị lỗi hệ thống hoặc quá tải) không chỉ khiến bạn khó chịu mà còn gây hao pin. Những lúc như thế này, bạn nên khởi động lại máy của mình bằng cách giữ nút nguồn 3-5 giây, chọn Slide to Power Off sẽ đem lại hiệu suât sử dụng mới, nhanh hơn cho iPhone 5 của bạn.

Kích hoạt chế độ Máy bay

Đây là ứng dụng mà hầu hết các smartphone đều có nhưng lại ít khi dùng đến. . Khi vào Setting >> Airplane Mode (chọn On), chiếc iPhone 5 của bạn lập tức ngắt mọi kết nối không dây từ Wi-fi, 3G, 4G LTE hay cả mạng di động còn các chức năng khác vẫn có thể sử dụng bình thường. Việc này giúp bạn tiết kiệm được rất nhiều pin

Reset lại toàn bộ cài đặt

Bạn lựa chọn Setting >> General >> Reset All Settings, nhập Passcode nếu bị yêu cầu, đợi máy tắt và tự khởi động lại. Lúc này, mọi cài đặt hệ thống trên iPhone 5 được đưa về chế độ mặc định, như ban đầu (tất nhiên mọi ứng dụng, games, nhạc, ảnh… vẫn sẽ còn nguyên).

Restore lại máy

Thường xuyên restore lại máy là cách cải thiện cuối cùng tình hình pin trên iphone 5 nói riêng hoặc bất cứ thiết bị nào nói chung. Việc này thao tác khá đơn giản, bạn hãy kết nối iPhone 5 vào iTunes >> chuột phải vào thiết bị >> chọn Back up (nếu bạn muốn sao lưu dữ liệu) >> chọn Restore.

Trên đây là những cách tổng hợp những cách giúp bạn không bao giờ phải thay pin iPhone 5c mà chúng tôi cập nhật được. Rất mong bài viết có thể giúp ích cho bạn đọc trong việc kéo dài thời gian sử dụng pin iphone 5c. Nếu còn bất cứ thắc mắc nào. Hãy gọi ngay cho chúng tôi để được tư vấn cụ thể bạn nhé!

>>> Xem thêm: Dịch vụ thay màn hình iPhone 5 giá rẻ