Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Giá phân bổ

ðề: giá phân bổ

phải làm sao đây. :khonghiu:

bạn nói phương pháp giá phân bổ đây là phương pháp cho mục đích ji ấy. môn ji vậy :giabo:

bạn phải hỏi cụ thể hơn thi mọi người mới giúp được
    trần vũ 0935 62 61 62

lớp em học môn chuyên đề tự chọn kế toán, cô giáo giao cho nhóm thuyết trình về phần này, cô chỉ cho là tìm hiểu về khái niệm; ưu, nhược điểm của phương pháp giá phân bổ. @@
    kiểu như giá gốc với giá thực tế đích danh gì gì đấy ấy ạ, e cũng ko hiểu nữa. :-((

Trích dẫn Gửi bởi chử thơm
    lớp em học môn chuyên đề tự chọn kế toán, cô giáo giao cho nhóm thuyết trình về phần này, cô chỉ cho là tìm hiểu về khái niệm; ưu, nhược điểm của phương pháp giá phân bổ. @@
    kiểu như giá gốc với giá thực tế đích danh gì gì đấy ấy ạ, e cũng ko hiểu nữa. :-((
    cụ thể ở đây bạn muốn nói tới phần hành nào vậy mà có phương pháp??? mình thấy trong kế toán chỉ có phân bổ công cụ dụng cụ, hàng tồn kho, tính giá thành, khấu hao, phân bổ vat mới có phương pháp. còn ko biết ý bạn muốn nói tới vấn đề nào

mình nghĩ là cách tính giá theo phương pháp bình quân gia quyền, nhập trước xuất trước, nhập sau xuất trước... cũng nên. như vậy thì mới có ưu, nhược điểm của mỗi phương pháp

câu hỏi ko cụ thể nên ko biết có đúng ý bạn hỏi hay ko.

Trích dẫn Gửi bởi chử thơm
    các anh chị làm ơn giúp em với!
    cô giáo em cho đề tài về phương pháp giá phân bổ, nhưng e tìm mãi mà ko thấy giá phân bổ nó là cái gì ấy. anh chị nào biết chỉ dùm e với.
    thanks anh chị nhiều ạ!
    kế toán, năm 4 neu hả bạn? bạn mình bên neu nhờ tìm tài liệu môn này, mà quả thật là không thấy :-(