Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Hướng dẫn lập bản cân đối kế toán

xin chào tất cả anh chị
    hiện nay em đang học môn kế toán tài chính 1, em đang bài tập và đã định khoản, làm bản nhật ký chung nhưng em không biết lập bản cân đối kế toán.mong các anh chị giúp xem làm đúng chưa và có sai chổ nào anh chị sửa giúp, em có kèm theo file, em chân thành cảm ơn

view attachment 14006

ðề: hướng dẫn lập bản cân đối kế toán

view attachment 14007

Trích dẫn Gửi bởi nthongkt
    xin chào tất cả anh chị
    hiện nay em đang học môn kế toán tài chính 1, em đang bài tập và đã định khoản, làm bản nhật ký chung nhưng em không biết lập bản cân đối kế toán.mong các anh chị giúp xem làm đúng chưa và có sai chổ nào anh chị sửa giúp, em có kèm theo file, em chân thành cảm ơn

view attachment 14006
    đề bài yêu cầu bạn lập bảng cân đối tài khoản chứ đâu phải bảng cân đối kế toán , nếu bạn muốn lập bcđkt thì căn cứ vào bảng cân tài khoản để điền vào các chỉ tiêu trong bảng cân đối kế toán . ở đây mình giúp bạn bảng cđtk . bạn chú ý ở bảng cđtk này ở phần số dư ko = nhau là vì số dư đầu kỳ của 156=82.000.000 ( bên tài sản ) nhưng bên nguồn vốn = 0 nên dư nợ và dư có chênh nhau =82,000,000 . nên nếu muốn bằng nhau bạn chỉ cần cho giả thuyết cho số dư tk vd : 411, 331, 333... = 82.000.000 rồi điền vào số dư đầu kỳ bên có là sẽ cân thôi. mình ko định khoản lại , vì thấy lên bcđ tk nó cân là đc .