Phú Quốc còn được mệnh danh là Đảo ngọc, là một trong những điểm du lịch lôi cuốn khách ở Việt Nam. Du khách đến đây sẽ có những khoảnh khắc trải nghiệm hích, là nơi nghỉ dưỡng tuyệt vời với biển xanh, cát trắng, nắng vàng. Nếu bạn cũng muốn có một chuyến du lịch Phú Quốc trọn, ý nghĩa thì chúng tôi sẽ san sẻ với bạn những kinh nghiệm du lịch Phú Quốc đầy đủ và chi tiết trong bài viết dưới đây:

Xem thêm: công ty tổ chức sự kiện chuyên nghiệp uy tín Việt Nam

thời khắc nên đi du lịch Phú Quốc
Phú Quốc mùa nào cũng đẹp và có những điểm quyến rũ riêng. Nhưng theo kinh nghiệm du lịch Phú Quốc thì hai thời điểm lý tưởng nhất để đến với đảo ngọc Phú Quốc là vào mùa hè hoặc thời đoạn từ tháng 11 đến tháng 4.
Mùa hè là khoảng thời gian lôi cuốn nhiều du khách nhất đến với Phú Quốc để tắm biển. Đó là mùa nước biển xanh trong như pha lê, những bãi cát trắng lấp lánh dưới ánh nắng. Đến với Phú Quốc vào mùa hè du khách sẽ có khoảng thời gian tiệt để đắm mình trong làn nước tận hưởng những phút chốc thư giãn bên gia đình, bạn bè. Còn khoảng thời kì từ tháng 11 đến tháng 4 là thời điểm ăn nhập với những chuyến du lịch nghỉ dưỡng bởi lúc này biển lặng, sóng êm, nắng ấm.

công cụ đi du lịch Phú Quốc
Nếu bạn phát xuất từ Hà Nội thì máy bay vẫn là sự lựa chọn thuận tiện nhất. Các hãng hàng không có đường bay thẳng từ Hà Nội đến Phú Quốc như: Vietnam Airline, Vietjet Air, Jetstar Pacific, Bamboo Air. Bạn sẽ dễ dàng tuyển lựa được một chuyến bay hiệp nhất với lịch trịch của mình. Tuy nhiên, vào những mùa cao điểm của du lịch thì bạn đừng quên săn vé trước để có giá ưu đãi. Từ phi trường Phú Quốc, bạn chỉ mất khoảng 15- 20 phút để đến trọng tâm của đảo ngọc. Nếu bạn đặt phòng có dịch vụ đón đưa miễn phí từ sân bay thì hết sức thuận tiện.

Xem thêm: https://tochucsukienchuyennghiep.com/gioi-thieu

Còn nếu bạn xuất phát từ thị thành Hồ Chí Minh (TP.HCM) thì có nhiều dụng cụ cho bạn lựa chọn hơn. Bạn có thể đi bằng máy bay hoặc đi bằng tàu cao tốc, ô tô, xe máy… Hãy chọn lọc phương tiện hạp nhất với mình. Nếu đặt vé tàu bay thì nhớ nên đặt sớm để săn vé rẻ. Nếu bạn đi ô tô thì có thể tham khảo một số xe khách như Phương Trang, Kumho, Mai Linh… thời gian di chuyển bằng ô tô từ TP.HCM sẽ mất khoảng 8 tiếng. Bạn nên đi xe vào ban đêm, ngủ một giấc là đến Phú Quốc.
Đến Phú Quốc, bạn có thể đi bằng taxi hoặc thuê xe máy khi cần di chuyển giữa các địa điểm. Khi ra đảo thì bạn cần phải đi phà hoặc đi tàu cao tốc.

View more random threads: