Thông thường, khi bản năng tình dục của người đàn bà được khơi dậy, một thứ chất nhờn sẽ tiết ra giống như máy móc được tra dầu bôi trơn cẩn thận trước khi vận hành. Nhưng nếu bản năng tình dục chưa được đánh thức hoặc thiếu chất nhờn vì lý do nào đó, thì quan hệ sẽ gây ra đớn đau, làm tổn thương lớp niêm mạc trong âm đạo.

dục tình mãn nguyện là một trong những nhu cầu xúc cảm quan yếu trong đời sống vợ chồng, nhưng nó như con dao hai lưỡi. Nó có thể làm cho tình cảm vợ chồng mặn nồng bền chặt hơn. Nó cũng có thể trở thành kẻ phá hủy hôn nhân nếu mỗi lần gần gụi lại như một lần bị “tra tấn”. bởi thế xin nói ngay, nếu bạn đớn đau mỗi khi quan hệ thì hãy tạm dừng ngay “chuyện ấy”.

hồ hết đàn bà suốt thế cục họ không hề bị đau khi quan hệ tình dục. Bởi vì âm đạo được tự nhiên “thiết kế” để làm tốt mục đích đó. Bạn thấy đớn đau có thể do một trong nhiều duyên cớ.

Trong một số trường hợp, lớp da mỏng đó có thể bị rách và chảy máu. vì vậy trước hết, tránh quan hệ, khi bản năng dục tình chưa được khơi dậy, nếu bạn không vững chắc là duyên cớ đớn đau có phải do âm đạo giả khô hay không thì bạn cứ thử bôi trơn bằng thuốc một lần xem sao. Nếu không thấy đau dưới điều kiện đó thì bạn xác định được đâu là căn nguyên.

Cũng có khi duyên do gây ra đau đớn là do bị nhiễm vi khuẩn. Điều này cũng thường gặp và trường hợp này chỉ cần đến bác sĩ để được điều trị bằng kháng sinh độ vài tuần là khỏi.

Một vấn đề liên quan nữa là viêm nhiễm bọng đái. Cũng có trường hợp đau do bàng quang hoặc niệu đạo chứ không phải do âm đạo, nó cũng thường gây ra khó chịu trong thời kì ái ân. Chỉ một lần đến bác sĩ, bạn sẽ xác định được và y khoa có cách giải quyết. Nếu để nó phát triển đến thời đoạn thứ cấp, thì điều trị sẽ khó hơn.

Còn có những bệnh khác có thể gây ra đau hoặc khó chịu khi giao hợp. bác sĩ y khoa vững chắc có thể giải quyết được dù có phức tạp hơn trường hợp nhiễm vi khuẩn. Các bác sĩ khi biết bạn giao cấu bị đớn đau hoặc chảy máu có thân xác định nguồn gốc của nó và xử lý cho bạn.

Thật là vô lý khi trong thời đại khoa học phát triển gel bôi trơn tăng khoái cảm như bây giờ mà một người đàn bà lại phải cắn răng chịu đau đớn mãi như vậy mỗi khi gần gụi chồng và đương nhiên sẽ kéo theo những hệ lụy khác.

Để khắc phục điều này, chính bạn cần phải chủ động điều khiển sự thâm nhập theo ý bạn, chứ không phải chồng bạn. Anh ấy cần phải để bạn hoàn toàn chủ động, nếu thấy hơi đau phải dừng lại ngay. Người chủ động phải ở trên. Dần dần, bạn sẽ có thể quan hệ mà không có bất kỳ sự đau đớn nào. Nếu thấy đau trở lại cũng sẽ trong một dạng nhẹ hơn và bạn có thể loại trừ nó với việc giành lại thế chủ động với tiết tấu nhịp nhàng trong quá trình quan hệ.

>>> Xem thêm : Cách dụng gel bôi trơn tại đây : https://www.shopdochoi.net/gel-boi-tron