Odion Ighalo được cho là sắp tiếp tục ở lại MU dù cho được clb Shanghai Shenhua đề nghị 1 mức lương không tưởng để chia tay Old Trafford.
vào tháng Giêng vừa qua, Odion Ighalo đc Man Utd mượn 6 tháng từ Shanghai Shenhua. Theo hợp đồng, khoảng thời gian đáo hạn của tiền vệ người Nigeria sẽ là ngày 31/5.

ODION IGHALO THỂ HIỆN MONG MUỐN ở LẠI MAN UTD
cùng với phong độ chói sáng của Ighalo, Man Utd đang làm tất cả phương pháp để giữ chân anh. Bên kia chiến tuyến, Shanghai Shenhua vẫn không hề muốn tốn đi một cầu thủ đá bóng có tài. câu lạc bộ này đã từng đề nghị trả lương cho Ighalo tới 400.000 bảng/tuần nếu anh trở lại Trung Quốc.
ngược lại với điều đó, Ighalo có vẻ không mặn mà nhiều cùng với quyết định quay lại Trung Quốc Đại Lục. Trong những lần phỏng vấn, Ighalo luôn thể hiện sự lựa chọn đc gắn bó lâu dài cùng với Man Utd.
“Tôi rất phấn khích khi được khoác áo Man Utd. Tôi thật sự sự được truyền cảm hứng rất nhiều và mong muốn đc ở lại câu lạc bộ này lâu hơn”. Ighalo nói trên Website của đội bóng.

“Nhìn thấy câu lạc bộ từ ngoài bạn sẽ không biết đc nó lớn như thế nào. Cho tới lúc bạn tại trong và trúng ra mọi thứ vượt bằng sự tưởng tượng của bạn.”
Ighalo sắp mừng sinh nhật lượt thứ 31 của mình vào tháng 6 này. Nếu muốn giữ lại chân sút người Nigeria, Man Utd buộc hãy đưa ra một sự lựa chọn rõ ràng để giữ anh lại Old Trafford.

BÀI VIẾT NGUỒN TẠI https://xemtructiep.org/odion-ighalo...i-tai-man-utd/