Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Cách làm BCTC

Cách làm BCTC

mọi người giúp mình với!!
    công ty ông anh nhờ mình làm bctc năm 2012, nhưng mình mới đi làm nên ko rõ lắm. mọi người cho mình hỏi: công ty thành lập năm 2011 nhưng ko có doanh thu, cũng ko có chi phí nên năm đó họ không làm bctc năm. năm nay phát sinh doanh thu, cũng ko có chi phí lun. nhưng điều đáng nói ở đây là, năm 2011 họ có nộp vào tk ngân hàng 1tr, ngân hàng có thu phí quản lý tài khoản. số dư cuối kỳ năm 2011 của tk tiền gửi là 980.374đ. vậy năm 2012 khi làm bctc đầu tiên cho cty thì mình phải làm sao vs tài khoản ngân hàng để cho đúng đây? sắp phải nộp bctc rùi, mọi người giúp mình vs. cảm ơn nhìu!!

ðề: cách làm bctc

Trích dẫn Gửi bởi t4_pro
    mọi người giúp mình với!!
    công ty ông anh nhờ mình làm bctc năm 2012, nhưng mình mới đi làm nên ko rõ lắm. mọi người cho mình hỏi: công ty thành lập năm 2011 nhưng ko có doanh thu, cũng ko có chi phí nên năm đó họ không làm bctc năm. năm nay phát sinh doanh thu, cũng ko có chi phí lun. nhưng điều đáng nói ở đây là, năm 2011 họ có nộp vào tk ngân hàng 1tr, ngân hàng có thu phí quản lý tài khoản. số dư cuối kỳ năm 2011 của tk tiền gửi là 980.374đ. vậy năm 2012 khi làm bctc đầu tiên cho cty thì mình phải làm sao vs tài khoản ngân hàng để cho đúng đây? sắp phải nộp bctc rùi, mọi người giúp mình vs. cảm ơn nhìu!!
    theo như mình nghĩ thì dù ko phát sinh thì vẫn phải làm bctc như thường.
    mà nói ko có cp gì thì cũng hơi lạ bạn à. mình vd chẳng hạn: thành lập cty thì ko nộp thuế môn bài à? ko có cp lương nv à?
    trong khi như bạn nói tk ngân hàng có ps đấy chứ đâu?
    mình sợ là bị phạt đấy. còn bctc năm 2012 bạn làm bt và lấy số dư đầu kì như trên sổ phụ đấy

à, mình quên mất là có nộp thuế môn bài nữa. ko bít cty đó làm ăn sao mà không làm bctc năm 2011. cty này hầu hết là khoán việc lại, chỉ có mỗi ông giám đốc thôi. nếu như bạn nói thì mình để số dư đâu kỳ giống như trên sổ phụ và làm bình thường thì trên bcđkt số đầu năm, hàng tổng cộng sẽ ko cân giữa nợ và có, mình phải làm sao đây, bạn cố gắng giúp mình vs hix .thanks

cái này mình cũng ko rõ lắm, chỉ giúp mình với, mình cũng chưa biết cách lập báo cáo tài chính

ketoantrongoi.com