Khó có một loại đồ thời trang nào lại nhận được nhiều yêu thích như quần jean. Có thời điểm, đi đâu bạn cũng thấy mọi người xung quanh đang mặc các mẫu quần này. Nó có rất nhiều kiểu, giúp các bạn có thể phối hợp, phù hợp với bất cứ phong cách nào, khiến cho bạn xinh và thu hút hơn trong mắt người khác. Ngày hôm nay, bạn sẽ được hiểu rõ hơn về từng mẫu quần jean và đặc điểm để bạn có thể lựa chọn chúng, đọc ngay vì có rất nhiều bí mật được bật mí đấy.

>>> Xem thêm : áo khoác jean nữ - Mách bạn chi tiết từng loại quần jean phổ biến nhất hiện nay

Hiện nay, khi ra ngoài, bạn sẽ dễ dàng bắt gặp hình ảnh các chị em mang trên mình những chiếc quần jean. Và chúng không chỉ đơn thuần là một loại mà phân thành rất nhiều. Thế nhưng đâu phải ai cũng có thể dễ dàng lựa chọn được loại phù hợp cho mình đâu. Hiện vẫn đang có nhiều bạn tỏ ra lúng túng khi chọn mua quần jean đấy. Với bài viết ngày hôm nay, chúng tôi rât vui được giới thiệu cho bạn đọc về những mẫu quần jeans hiện đang có trên thị trường cũng như cách để đánh giá chất lượng của chúng.

Đối với ngành công nghệ sản xuất đồ jean, người ta thường có một thuật ngữ được gọi là selvedge. Bạn có thể hiểu cụm từ selvedge là để chỉ phần viền bên ngoài mép quần. Với thiết kế này, sản phẩm quần sẽ đạt được độ ổn định, bền chắc hơn. Đương nhiên với chất lượng tuyệt vời như thế thì thời gian và công sức sản xuất sẽ cao hơn hẳn so với vải jean căn bản. Nhưng đổi lại, quần jean sau khi được làm sẽ đạt được chất lượng cao hơn, nâng cao giá trị thành phẩm.
Với quần jean dạng lành thì bạn có thể sử dụng cách kéo dãn để kiểm tra chất lượng của sợi dệt. Còn đối với những chiếc quần jean rách, điều bạn enne kiểm tra là các sợi ngang. Khi làm các lỗ rách, người ta thường chỉ bào mòn hay cắt đi phần canh sợi dọc. Chính vì thế, nếu như sợi ngang còn nguyên nhiều thì chất lượng khá là ok rồi đấy. Còn nếu bạn thấy chúng cũng bị rách không ít thì thực sự không nên mua sản phẩm đó nữa.

Quần cạp cao hiện là một trong những lựa chọn hàng đầu của các chị em. Và quả thật loại quần này có rất nhiều ưu điểm tuyệt vời. Đầu tiên, chúng chắc chắn sẽ không khiến bạn bị lộ hàng vì quần có cạp cao, che cao hơn mông, ngồi xuống cũng không bị trễ xuống. Thứ hai, với dáng quần này, bạn có thể khoe được được đường cong mông và vòng eo nhỏ nhắn của mình đấy.

>>> Xem thêm : quần sooc nữ - quần jean chất liệu cao cấp với các mẫu đẹp này