Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Kế toán sắp ra trường cần biết thêm những gì ???

ðề: kế toán sắp ra trường cần biết thêm những gì ???

sách á? học trong trường chưa đủ sao mà ra trường đòi đọc nữa! bạn chưa nghe nói với kế toán, lý thuyết khác xa thực tế ah. đầu tư đi học kế toán thuế, ghi sổ hay thực hành kế toán ấy, xin được đi làm ngay thì càng tốt!

ở tphcm phải k bạn,mức học phí ra sao nhỉ...

lý thuyết chỉ là một phần thôi em ạ. mà khi làm thực tế khác xa nhiều lắm. có thể lời khuyên của thầy giáo của em là đúng vì trong trường hợp thay đổi luật hay chính sách em cần phải update. nhưng nếu em muốn thành thạo thì em phải bắt tay vào làm, trăm hay không bằng tay quen hay trăm nghe không bằng một thấy mà.
    nếu cần chia sẻ kinh nghiệm gì thì em cứ email cho chị: banhang35@gmail.com, vì chị ra trường đã 4 năm chắc có thể chia sẻ cho em chút ít về kinh nghiệm của chị.
    chúc em thành công với nghề kế toán nhé!

đi tham gia những lớp ngắn hạn vài buổi mọi người hỏi thầy giải đáp thắc mắc cho ý! toàn người đi làm rồi, nhiêu ng lâu năm nữa, họ đặt ra câu hỏi mà mình ko biết! thấy rất bổ ích, tuy thời gian ngắn wa! (nhưng cái này chỉ biết là vào trường hợp đó mình hướng làm như thế nào, còn cụ thể công việc ra sao thì chắc đi làm mới biết) hi!