Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 36

Viết sai hóa đơn GTGT phải làm sao?

em mới đi làm. được sếp giao viết hđ gtgt em ghi sai số tiền ở chỗ cột thành tiền, viết số tiền bao gồm cả thuế, xé ra khỏi quyển, gđ ký đóng dấu rồi thì phải làm thế nào bây giờ ah? có phải làm biên bản hủy ko ạ?giúp em với

ðề: viết sai hóa đơn gtgt phải làm sao?

vâng em cũng gặp trường hợp tương tự. một bộ viết sai chưa xé. một bộ đã xé ra (nhưng chưa giao cho khách hàng và đã xuất hóa đơn khác thay thế). bây giờ làm thủ tục hủy hóa đơn như thế nào ạ (mẫu biên bản mới nhất, nộp cho ai, có cần xác nhận gì khác nữa không ạ)

hủy hóa đơn thui. viết lại cái mới.
    viết sai thì không nên xé ra mới phải. cứ để vậy gấp lại lấy ghim kẹp để đấy thui ha

hóa đơn này bạn chưa gửi cho khách mà đúng ko?vậy bạn để lại vô cuốn rùi lấy ghim bấm lại di. rùi xuất hóa đơn mới nhờ sếp ký lại cho

bạn viết sai hóa đơn rồi dù xé hay chưa xé phát hiện là bạn nên làm biên bản hủy hóa đơn bạn àh.cũng không nên điều chỉnh rất phiền phức.bạn làm biên bản hủy hóa đơn nhờ bên mua xác nhận đóng dấu là xong (nếu như bạn đã kí sếp xong và đã gửi đi nhận lại).còn th bạn làm sai bạn tự hủy thôi.

em làm sai nhưng sếp vẫn kí đóng dấu đến khi đưa qua cty kia ng ta ko chấp nhận về mình lại phải làm hđ khác, giờ chắc làm biên bản hủy là ok nhất ạ? thế phải xin dấu cả bên kia ạ?ui, rắc rối quá

bởi vì mình làm sai nên phải chấp nhận làm công việc chẳng ai muốn cả bạn àh.nếu bạn còn làm công việc xuất hóa đơn sẽ còn tiếp diễn dài dài vì cv nào cũng có sai xót dù cẩn thận đến mấy cũng bị.cố gắng bạn àh!thân

xuất xong đã ký nhưng chưa giao khách hàng: theo tớ kẹp nguyên như cũ ghi xóa bỏ, thế thôi. vì chắc chắn 100% hóa đơn đó mình chưa giao ra ngoài mà ko cần fai lập bien bản hủy

bên mình xử lý thế này: hóa đơn xuất sai chỉ cần khách hàng chưa ký vào hóa đơn chỗ người mua hàng thì để vào quyển và gạch chéo ghi hủy.
    nếu kh đã ký thì làm biên bản (02 bản) ký đóng dấu 2 bên kẹp cùng hóa đơn hủy để báo cáo thuế. riềng biên bản hủy hóa đơn thì kế toán trưởng ký đóng dấu là được.

nếu hóa đơn viết sai đã sé ra khỏi cuốn thì dù có chữ ký kh hay không vẫn phải làm biên bản hủy thu hồi hóa đơn có chữ ký của bên mua. sau đó suất cái khác còn nếu ko muốn hủy thì giắm mắt kê khai cái hóa đơn sai đó coi như bán hag 2 lân khách ko lấy hóa đơn 1 lần và tất nhiên mình sẽ mất số thuế đầu ra đó.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối