Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Hủy tài khoản ngân hàng khi công ty đang ngừng hoạt động có đựoc ko?

cty mình đang trong thời gian ngừng hoạt động nhg giờ giám đốc muốn mình hủy tài khoản ngân hàng. làm như thế có sao ko mọi người ơi? thời gian tạm ngừng là đến tháng 1 năm 2013: momong:

ðề: hủy tài khoản ngân hàng khi công ty đang ngừng hoạt động có đựoc ko?

nhưng cho mình hỏi là ý của xếp bạn muốn hủy tài khoản ngân hàng để làm gì?
    khi công ty tạm ngưng hoạt động thì không dùng tài khoản đó để chuyển hoặc nhận tiền gì đâu mà hủy chi cho mắc công lu bu với thuế nữa.
    nếu bạn muốn thì ra ngân hàng xin đóng băng tài khoản và thông báo với thuế .....về quyết định này bạn nhé.

:dotphao:tha thứ không có nghĩa là quên hẳn
    mà là trả thù một cách khôn ngoan
    :dotphao:

Trích dẫn Gửi bởi hienphan87
    cty mình đang trong thời gian ngừng hoạt động nhg giờ giám đốc muốn mình hủy tài khoản ngân hàng. làm như thế có sao ko mọi người ơi? thời gian tạm ngừng là đến tháng 1 năm 2013: momong:
    cty ngững hđộng thì tk ngân hàng của cty ko dùng đến. tk có tồn tại thì cũg có tốn kém gì đâu mà phải huỷ tk đó.

Trích dẫn Gửi bởi hienphan87
    ngừng chứ có phải giải thế đâu mà. với lại còn công ty là phải có tk ngân hàng. mấy cty nước ngoài còn phải có tk vốn riêng nữa cơ!

---------- post added at 04:55 ---------- previous post was at 04:54 ----------

Trích dẫn Gửi bởi ubn_love
    cty ngững hđộng thì tk ngân hàng của cty ko dùng đến. tk có tồn tại thì cũg có tốn kém gì đâu mà phải huỷ tk đó.
    vẫn phải trả phí nh "phí duy trì tk" hàng tháng nhá! có nh ko tính phí

bạn k dùng tk đó thì ra làm tất toán tk ngân hàng ý b

Trích dẫn Gửi bởi mipkhin
    bạn k dùng tk đó thì ra làm tất toán tk ngân hàng ý b
    công ty mình cũng khóa tk ngân hàng thì liệu có ảnh hưởng gì tới việc làm báo cáo tài chính cuối năm ko bạn?

Trích dẫn Gửi bởi whjte.r0se
    công ty mình cũng khóa tk ngân hàng thì liệu có ảnh hưởng gì tới việc làm báo cáo tài chính cuối năm ko bạn?
    nếu 1 tài khoản tgnh không kỳ hạn hoặc có kỳ hạn tại 1 ngân hàng nào đó mà bên cty vì lý do: không muốn hay ko tiện giao dịch thì có thể làm thủ tục " đóng tài khoản" theo mẫu hướng dẫn của ngân hàng.

trong trường hợp số tài khoản ngân hàng đã được khai trong mẫu 01/đk-tct khi làm thủ tục cấp giấy chứng nhận đăng ký thuế thì sau này nếu phát sinh các việc hoàn thuế hoặc các vấn đề khác thì phải làm mẫu 08/mst để thông báo với cơ quan thuế. ( đúng quy định thì phải làm mẫu 08/mst nếu có thay đổi các thông tin trên các chỉ tiêu 01/đk-tct)

Trích dẫn Gửi bởi mht
    nếu 1 tài khoản tgnh không kỳ hạn hoặc có kỳ hạn tại 1 ngân hàng nào đó mà bên cty vì lý do: không muốn hay ko tiện giao dịch thì có thể làm thủ tục " đóng tài khoản" theo mẫu hướng dẫn của ngân hàng.

trong trường hợp số tài khoản ngân hàng đã được khai trong mẫu 01/đk-tct khi làm thủ tục cấp giấy chứng nhận đăng ký thuế thì sau này nếu phát sinh các việc hoàn thuế hoặc các vấn đề khác thì phải làm mẫu 08/mst để thông báo với cơ quan thuế. ( đúng quy định thì phải làm mẫu 08/mst nếu có thay đổi các thông tin trên các chỉ tiêu 01/đk-tct)
    vậy cho mình hỏi là cuối năm làm báo cáo là mình vẫn có sổ tgnh (đến tháng 8 mình mới khóa tk) mặc dù là ko phát sinh gì cả và có cần lấy chứng từ từ tháng 1 đến t8 ko?

Trích dẫn Gửi bởi whjte.r0se
    vậy cho mình hỏi là cuối năm làm báo cáo là mình vẫn có sổ tgnh (đến tháng 8 mình mới khóa tk) mặc dù là ko phát sinh gì cả và có cần lấy chứng từ từ tháng 1 đến t8 ko?
    phải có sổ phụ từ t1-8 để hạch toán và đối chiếu phát sih, đối chiếu số dư nhé bạn

mình hỏi một chút, về cái thông tư này nêu thay đổi hoặc bổ sung tài khoản phải thông báo với cơ quan thuế theo mẫu 08, thấy mọi người hay nói về việc mở mới. còn việc đóng tài khoản thì nó thuộc vào phần thay đổi phải không nhỉ??? mình thấy cái câu này cứ tối nghĩa quá đi mất. vì thế này để mở hoặc đóng tài khoản cho dễ hiểu. không thì có công ty họ mở tài khoản tiết kiệm rồi chuyển ra chuyển vô thật là mất việc. hic... t___t