Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

chuyển tiền ngoại tệ sang nước ngoài

các bác cho em hỏi một chút về việc chuyển tiền sang nước ngoài.mình cần mang tới ngân hàng những giấy tờ gì ạ?em mới đi làm nên vẫn lơ mơ lắm.mong mọi ng chỉ giáo..tks cả nhà

ðề: chuyển tiền ngoại tệ sang nước ngoài

Trích dẫn Gửi bởi hunniepanda
    các bác cho em hỏi một chút về việc chuyển tiền sang nước ngoài.mình cần mang tới ngân hàng những giấy tờ gì ạ?em mới đi làm nên vẫn lơ mơ lắm.mong mọi ng chỉ giáo..tks cả nhà
    bạn cần đến ngân hàng để được hướng dẫn cụ thể. tùy vào mục đích chuyển ngoại tệ sang nước ngoài mà cần thiết phải có các giấy tờ khác nhau như : giấy đề nghị chuyển ngoại tệ sang nước ngoài, giấy đề nghị mua ngoại tệ của ngân hàng, giấy tờ chứng minh mục đích chuyển ngoại tệ, giấy tờ chứng minh mối quan hệ giữa bạn và người thu hưởng.....

dear bạn,
    đúng như các bạn khác có nói.
    cần biết mục đích bạn chuyển tiền ra nước ngoài để làm gì thì mới giúp bạn được.
    nếu cần giúp đỡ về mảng này bạn add nick skype : nguyenthanhthuy136 or yh : nguyenthuy136 nhé.
    nếu biết mình sẽ hỗ trợ

thân !

Trích dẫn Gửi bởi hunniepanda

bạn không nói rõ là chuyển bao nhiêu tiền, nhằm mục đích gì nên và đến nước nào nên không thể tư vấn dc, còn ngân hàng thì bạn đến donga bank có dịch vụ này rất nhanh và tiện, bạn nên gọi điện hoặc đến trực tiếp để được tư vấn rõ hơn

mình thường hay sử dụng dịch vụ của donga bank vì sự phục vụ khách hàng: đây là cái tiêu chí đầu tiên, để đánh giá sự chuyên nghiệp của 1 tập thể...nhân viên của donga bank rất chuyên nghiệp, các nhân viên nữ mặc vest đen, miệng thì luôn luôn nở một nụ cười (yêu lắm) và đặc biệt nhất là họ rất tận tình...luôn trả lời các câu hỏi của ta một cách đầy đủ, và khi trình bày xong thì luôn có 1 câu hỏi " bạn có còn điểm nào chưa hiểu không?"