Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Nguồn vốn công ty mới thành lập

anh chị ơi giúp em với
    cty em mới thành lập vốn điều lệ là 5 tỷ. nhưng thật ra là chưa có ai góp vốn. sếp em nói khi nào cần bổ sung quỹ thì nộp tiền chớ không góp vốn 1 lần. vậy anh chị tư vấn giúp em về việc cty em khi nộp tiền quỹ như vậy em có thể cho đó là tiền góp vốn được không ạ? anh chị giúp em với nha
    :sorrynha:
    em cảm ơn anh chị nhiều ạ

---------- post added at 03:08 ---------- previous post was at 02:28 ----------

cả nhà ơi...giúp em với......:roile:

ðề: nguồn vốn công ty mới thành lập

có thể coi là góp vốn. nhưng chỉ trong một thời gian nhất định thôi. tại thời điểm ban đầu đăng ký góp vốn mình cho vào nợ 1388 có 4118 sau đó nộp thì ghi bút toán xóa 1388 và kết chuyển sang nguồn vốn kinh doanh.
    mong các bác cho thêm ý kiến ạ.
    thân,

bên em không có góp vốn ban đầu ạ. chỉ là ông sếp " vô tư" của công ty em nộp vô cho mổi lần phát sinh, muốn mua hàng hay làm gì đó thui à......anh có thể nói rõ cho em hiểu được không ạ....

hình như số tiền góp thêm vào cho đủ với số dk chỉ được trong vòng 6th phải đủ thì phải

sếp em, chẳng bao giờ có tiền đủ mà góp vốn chị ạ. tiếng là cty cp nhưng thực ra có mình ổng góp vốn, mà vốn thì chả bao giờ góp 1 hay vài lần vơi số tiền lớn. ông ý chỉ góp khi nào cần làm gì thui, cuối năm tổng chi phí sẽ là tổng vốn góp luôn, ông ý nói vây á...hic híc

Trích dẫn Gửi bởi ut_nho
    hình như số tiền góp thêm vào cho đủ với số dk chỉ được trong vòng 6th phải đủ thì phải
    đối với cổ phần phổ thông mà các thành viên sáng lập phải mua ít nhất 20% cổ phần được chào bán hạn là 90 ngày kể từ ngày đăng ký thành lập. còn góp cho đủ với vốn đăng ký hạn là 3 năm. e chỉ biết vậy đó. có gì anh chị cho em ý kiến với nha.