Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Thời hạn thanh toán qua Ngân hàng cho chứng từ hóa đơn hợp lệ được khấu trừ thuế GTGT

ðề: thời hạn thanh toán qua ngân hàng cho chứng từ hóa đơn hợp lệ được khấu trừ thuế gtgt

ko ai quy định cả, chỉ là mún dc khấu trừ thì phải tt wa ngân hàng, thời hạn thanh toán dc quy định trong hợp đồng kinh tế.

không có văn bản pháp luật nào quy định thời hạn bắt buộc phải thanh toán mà đó là do sự thỏa thuận giữa người mua và người bán, chỉ có quy định đối với giá trị hóa đơn từ 20tr trở lên phải thanh toán qua ngân hàng mới đủ điều kiện khấu trừ thuế.

ðề: thời hạn thanh toán qua ngân hàng cho chứng từ hóa đơn hợp lệ được khấu trừ thuế gtgt

bên công ty bạn e kiểm toán bảo phải thanh toán trong vòng 45 ngày nếu không sau này không được khấu trừ thuế? e muốn bít thông tin này có chính xác hay không? thanks mọi người.

mình là thành viên mới, nhưng theo mình được biết thì hđ trên 20 tr thì phải chuyển khoản qua ngân hàng. nếu trong hợp đồng kinh tế là có quy định rõ thời hạn trả chậm thì được khấu trừ, còn nếu trong hợp đồng ko quy định thì trong vòng 6 tháng là phải chuyển khoản nếu ko thì ko được khấu trừ thuế.