Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

chuyển tiền qua ngân hàng

mình có trường hợp này.cá nhân cũng có chuyển khoản vào công ty mình nhưng bên minh không xuất hoá đơn thì vẫn định khoản nợ 112 có 111 được không các bạn.còn công ty mình chuyển tiền nhiều nhưng xuất hoá đơn ít do hợp đồng khi chuyển tiền xong mới bỏ bớt số tiền lại thì mình phải làm sao các bạn?

ðề: chuyển tiền qua ngân hàng

Trích dẫn Gửi bởi swearthay
    cá nhân cũng có chuyển khoản vào công ty mình nhưng bên minh không xuất hoá đơn thì vẫn định khoản nợ 112 có 111 được không các bạn.
    thanh toán qua ngân hàng, dù muốn hay ko thì bạn cũng phải định khoản, nhưng là n1121/ có 131 or 511,33311.
    kh chuyển tiền vào tk ngân hàng của cty bạn thì bạn phải xuất hóa đơn thôi, thuế hỏi: tại sao người ta chuyển tiền vào tk bên cty bạn thì bạn trả lời thế nào

còn công ty mình chuyển tiền nhiều nhưng xuất hoá đơn ít do hợp đồng khi chuyển tiền xong mới bỏ bớt số tiền lại thì mình phải làm sao các bạn?
    câu này ko hiểu ý bạn lắm. chẳng lẽ vừa cty bạn vừa trả tiền, vừa hóa đơn sao??? chắc mình hiểu nhầm ý bạn rồi

mình có trường hợp này.cá nhân cũng có chuyển khoản vào công ty mình nhưng bên minh không xuất hoá đơn thì vẫn định khoản nợ 112 có 111 được không các bạn.còn công ty mình chuyển tiền nhiều nhưng xuất hoá đơn ít do hợp đồng khi chuyển tiền xong mới bỏ bớt số tiền lại thì mình phải làm sao các bạn?
    cá nhân hay cty khi bán hàng là xuất hóa đơn , còn khi khách hàng chuyển vào thì n112/c131 or n112/c511,33311 , chứ ko phải n112/c111 bạn nhé !

- cá nhân cũng có chuyển khoản vào công ty mình nhưng bên minh không xuất hoá đơn thì vẫn định khoản nợ 112 có 111 được không các bạn.

sai rồi, chuyển tiền vào tk cty không xuất hóa đơn bạn đk:
    n 112
    c131

- còn công ty mình chuyển tiền nhiều nhưng xuất hoá đơn ít do hợp đồng khi chuyển tiền xong mới bỏ bớt số tiền lại thì mình phải làm sao các bạn?

bạn viết thế này mình chẳng hiểu ý bạn định hỏi gì.

cũng được bạn àh, nhưng bạn phải để diễn giải là: khách hàng nộp hộ tiền vào ngân hàng.
    hoăc bạn có thể định khoản là: nợ 112:
    có 1312: khách hàng ứng trước tiền hàng.
    sau dó: nợ: 1312:
    có 111: thanh toán lại tiền tạm ướng vì hợp đồng không hoàn thành.
    chúc bạn thành công!

Trích dẫn Gửi bởi babychien
    cũng được bạn àh, nhưng bạn phải để diễn giải là: khách hàng nộp hộ tiền vào ngân hàng.
    hoăc bạn có thể định khoản là: nợ 112:
    có 1312: khách hàng ứng trước tiền hàng.
    sau dó: nợ: 1312:
    có 111: thanh toán lại tiền tạm ướng vì hợp đồng không hoàn thành.
    chúc bạn thành công!
    anh babychien làm như vậy em chẳng hiểu gì cả tại sao lại phải phức tạp như vâyj cơ chứ chỉ cần định khoản là nợ 112/có 131 or 5111, 33311 là được.
    -còn ý thứ hai của anh swearthay em cũng không hiêur anh nói vậy là sao vừa chuyển tiền đi vừa xuất hoá đơn ra là ntn????????

đây là tội trốn doanh thu đấy

Trích dẫn Gửi bởi jessy_mh
    cá nhân hay cty khi bán hàng là xuất hóa đơn , còn khi khách hàng chuyển vào thì n112/c131 or n112/c511,33311 , chứ ko phải n112/c111 bạn nhé !
    uhm, ht n112/c111 là nộp tm vào tk ngân hàng rồi. phải xuất hóa đơn thôi bạn ơi.

khi khách hàng chuyển tiền vào công ty thì bắt buộc bạn phải xuất hóa đơn. nếu bên mua ko cần thì bạn vẫn phải xuất hóa đơn để tính doanh thu và liên đỏ thì bạn để trong quyển hóa đơn cũng đc. nhưng nhất thiết là phải xuất hóa đơn bạn ah. không là rắc rối to với bên thuế đó

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối