Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chuyển khoản vào tài khoản cty

em được biết là hợp đồng từ 20triệu trở lên là phải chuyển khoản, vừa rồi cty em làm hợp đồng với khách hàng 45 triệu, nhưng họ vừa chuyển trước 20% của trị giá hợp đồng là 9triệu, rồi sau đó họ sẽ thanh toán phần còn lại sau khi nghiệm thu công trình, như vậy số lần chuyển khoản của hợp đồng chia ra làm 2 lần và mình cần hạch toán thế nào ah? xin mọi người chỉ bảo ah? và chyển khoản 9triệu/lần như vậy sau này mình có được khấu trừ thuế cho hợp đồng 45triệu đó ko ah?

ðề: chuyển khoản vào tài khoản cty

Trích dẫn Gửi bởi hằng phương
    em được biết là hợp đồng từ 20triệu trở lên là phải chuyển khoản, vừa rồi cty em làm hợp đồng với khách hàng 45 triệu, nhưng họ vừa chuyển trước 20% của trị giá hợp đồng là 9triệu, rồi sau đó họ sẽ thanh toán phần còn lại sau khi nghiệm thu công trình, như vậy số lần chuyển khoản của hợp đồng chia ra làm 2 lần và mình cần hạch toán thế nào ah? xin mọi người chỉ bảo ah? và chyển khoản 9triệu/lần như vậy sau này mình có được khấu trừ thuế cho hợp đồng 45triệu đó ko ah?
    ơ ko sao đâu bạn à!vẫn đc ktrừ bình thường mà! dù họ có chuyển tới chục lần hay hơn vẫn chẳng ảnh hưởng gì, miễn là ckhoản là ok mà!

khi họ chuyển trc hay là trả nợ chăng nữa bạn cũng đều ht, nợ tk 112/ có tk 131 (ct)

thế là ok rồi nhé!:tapta:

hehe....đúng rùi đó bạn

cái gì là của mình thì nó là của mình
    cái gì k phải là của mình thì 1 ngày nào đó......... nó... sẽ là của mình

sao bạn ghi là bên kia chuyển tiền cho bạn, dậy là bạn xuất hoá đơn rồi nên lo gì việc khấu trừ

quy định chuyển khoản là để đảm bảo tính hợp pháp của phần thuế được khấu trừ đối với khoản thanh toán từ 20 triệu trở lên, nếu khách hàng trả bằng chuyển khoản hết thì càng tốt chứ sao bạn. và hạch toán như bạn locnguyen là đúng rồi.
    ủa mà bên bạn là bên bán mà (?) thì sao lại gọi là được khấu trừ????!!! khấu trừ là bên phía họ chứ?