Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

tiền gửi ngân hàng

cty chị gái em mới thành lập tháng 10, trong tháng 11,tháng 12 vì chưa co xác nhận con dấu nên các giao dịch thực hiện qua tài khoản ngân hàng của giám đốc, em đã lập báo cáo thuế của tháng 11 và tháng 12 roi, đều ghi là chuyển khoản, vậy sau này cty em có bị phạt không?em nên xử lý tình huống này như thế nào?em đã gọi điện cho bên đối tác nhờ họ giúp đỡ bằng cách em thực hiện 1 giao dịch qua tài khoản cty ngân hàng vào cty họ roi nhờ họ chuyển lại số tiền đó vào tk giám đốc nhưng họ không đồng ý.em nhờ các anh chị trên diễn đàn chia sẻ cho em hướng giải quyết với vì đây là công ty nhà chị gái em.em rất cảm ơn.:k6175436:

ðề: tiền gửi ngân hàng

tôi nghĩ bạn nên trình bày vấn đề rõ ràng với cán bộ của cơ quan thuế trực tiếp của cty sẽ nhanh và tốt hơn đấy.

theo mình bạn nên gủi công văn lên cơ quan thuế
    chúc bạn thành công

truong hop nhu nay tot nhat la ban len hoi co quan thue. ben co quan thue se huong dan chi tiet cho ban

uh mình cũng nghĩ là bạn lên cơ quan thuế, bạn sẽ được hướng dẫn rõ ràng hơn!!

Trích dẫn Gửi bởi sailam2409
    truong hop nhu nay tot nhat la ban len hoi co quan thue. ben co quan thue se huong dan chi tiet cho ban
    lần sau khi trả lời bài nên ghi tiếng việt có dấu nha bạn, để mọi người dễ hiểu, ghi mà người ta đọc không hiểu thì ghi làm gì ? thân !