Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

xin chứng từ của ngân hàng phải làm những thủ tục gì

cả nhà giúp em với. công ty em mới thanh lập, cán bộ phòng chưa nhiều kinh nghiệm. hàng tháng bên em ko ra ngân hàng lấy chứng từ tới giờ em ra ngân hàng xin thì họ bảo bận và ko trả cho em. vậy những khoản phí ngân hàng, lãi tiền gửi hàng tháng em phải làm sao để có chứng từ đây a? mong cả nhà chỉ cho con đường sáng

ðề: xin chứng từ của ngân hàng phải làm những thủ tục gì

Trích dẫn Gửi bởi wenjun
    cả nhà giúp em với. công ty em mới thanh lập, cán bộ phòng chưa nhiều kinh nghiệm. hàng tháng bên em ko ra ngân hàng lấy chứng từ tới giờ em ra ngân hàng xin thì họ bảo bận và ko trả cho em. vậy những khoản phí ngân hàng, lãi tiền gửi hàng tháng em phải làm sao để có chứng từ đây a? mong cả nhà chỉ cho con đường sáng
    thường khi có phát sinh nghiệp vụ tiền gửi ngân hàng, ngân hàng sẽ in sẵn giấy báo có hoặc giấy báo nợ.
    nếu nhân viên ngân hàng của bạn không in cho bạn, bạn hoặc giám đốc có thể gặp quản lý/gđ/pgđ của ngân hàng đó làm việc nhé.

thân !

bạn muốn lấy sổ phụ của nh thì lúc nào cũng được công ty mình tháng 11 vừa ròi mới xin sổ phụ từ đầu năm đến giờ mà

Trích dẫn Gửi bởi wenjun
    biết là có phát sinh thì ngân hàng phải có chứng từ cho mình. nhưng họ bảo hết tháng là phải lấy, nhưng do lỗi bên mình để tích từ đầu năm tới giơ. vậy mới nên chuyện, cả nhà chỉ cho con đường sáng đi
    đường sáng là bên bạn có quan hệ tốt với ngân hàng đi.............như vậy mọi chuyện dễ dàng hơn nhiều.

bên mình họ in cho đầy đủ lắm, hi mún quên lấy cũng khó à. còn từ năm trc ở nh khác , kt cũ bên mình cũng ko chịu lấy, giờ nhờ họ inlại giùm, nói khó chút họ vẫn in cho đó bạn.

bình thường thì bạn nên làm một tờ giấy giới thiệu nhé
    ngân hàng làm như thế là ko được rồi, bên mình ra ngân hàng là đưa liền à
    bạn xem lại đi, nếu nh như thế thì ta nên đổi nh khác đi,

bạn làm một cái giấy giới thiệu, với giấy đề nghị cấp sổ phụ ngân hàng ( thường mình thấy ngân hàng đầu tư và phát triển việt nam - bidv ý, họ sẽ đòi hỏi phải có giấy đề nghị này.
    còn như techcombank thì ko cần.

bên mình cả năm rùi mới lấy, vì có phát sinh gì, ngân hàng đều báo qua mail rùi . hj.

bạn lên nói với người ta, người ta rảnh sẽ in ra cho bạn, mấy tháng thì nhiều nên phải lúc nào rảnh họ mới in được bạn ạ.

theo mình chỉ còn cách xin họ in sao kê tư đầu năm đến giờ để làm căn cư thôi

ngân hàng đó làm ăn j kỳ cục vậy, ở cty mình lên xin là họ in ra liền ah, bạn lên lại lần nữa đi

Trích dẫn Gửi bởi game_over
    bạn làm một cái giấy giới thiệu, với giấy đề nghị cấp sổ phụ ngân hàng ( thường mình thấy ngân hàng đầu tư và phát triển việt nam - bidv ý, họ sẽ đòi hỏi phải có giấy đề nghị này.
    còn như techcombank thì ko cần.

bên mình cả năm rùi mới lấy, vì có phát sinh gì, ngân hàng đều báo qua mail rùi . hj.

bạn lên nói với người ta, người ta rảnh sẽ in ra cho bạn, mấy tháng thì nhiều nên phải lúc nào rảnh họ mới in được bạn ạ.
    nhà em cũng gửi ơ ngân hàng đó nè. bác có kinh nghiệm truyền lại cho em chút. bây giờ em ra xin họ chỉ in cho sao kê thôi. còn các chứng từ kia họ bảo giờ bận lắm ko in cho đâu. dấu hiệu này có phải lot tay ko bác ơi.????

Trích dẫn Gửi bởi wenjun
    nhà em cũng gửi ơ ngân hàng đó nè. bác có kinh nghiệm truyền lại cho em chút. bây giờ em ra xin họ chỉ in cho sao kê thôi. còn các chứng từ kia họ bảo giờ bận lắm ko in cho đâu. dấu hiệu này có phải lot tay ko bác ơi.????
    không lót tay lót chân gì ráo.
    bảo cô kế toán đó in cho bản sao kê. nếu cô ấy bận thì lên bảo giám đốc bank in cho.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối