Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

thanh toán qua ngân hàng

hiện tại côgn ty mình có nhập một lô hàng có giá trị hơn 20tr. nhưng chưa thanh toán, và mình phải làm báo cáo trogn tháng vì hóa đơn thuộc tháng đó, nhưng lại chưa có giấy thanh toán qua ngân hàng vậy mình làm báo cáo trong tháng đó có hóa đơn này và tháng sau mình mới có giấy tờ thanh toán qua ngân hàng thì có vấn đề gì ko?

ðề: thanh toán qua ngân hàng

Trích dẫn Gửi bởi cheng
    hiện tại côgn ty mình có nhập một lô hàng có giá trị hơn 20tr. nhưng chưa thanh toán, và mình phải làm báo cáo trogn tháng vì hóa đơn thuộc tháng đó, nhưng lại chưa có giấy thanh toán qua ngân hàng vậy mình làm báo cáo trong tháng đó có hóa đơn này và tháng sau mình mới có giấy tờ thanh toán qua ngân hàng thì có vấn đề gì ko?
    không sao bạn nhé, cứ kê khai bình thường vì hoá đơn đó để treo công nợ mà,

hoá đơn bạn có tháng nào thì bạn lập báo cáo trong tháng đó chứ, giấy cua ngân hàng chỉ thông báo cho bạn biết cty ban đã thanh toán tiền cho nguời bán rồi thôi bạn nha. chuc bạn lam tốt nha

Trích dẫn Gửi bởi bichduyettb
    hoá đơn bạn có tháng nào thì bạn lập báo cáo trong tháng đó chứ, giấy cua ngân hàng chỉ thông báo cho bạn biết cty ban đã thanh toán tiền cho nguời bán rồi thôi bạn nha. chuc bạn lam tốt nha
    bạn đừng quên nó còn là điều kiện cần để được khấu trừ thuế nha, :k5211829:

các bạn cần tham khảo đoạn trích tt 129 này nhé

đối với hàng hoá, dịch vụ mua trả chậm, trả góp có giá trị hàng hoá, dịch vụ mua trên hai mươi triệu đồng, cơ sở kinh doanh căn cứ vào hợp đồng mua hàng hoá, dịch vụ, hoá đơn giá trị gia tăng và chứng từ thanh toán qua ngân hàng của hàng hoá, dịch vụ mua trả chậm, trả góp để kê khai, khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào, đồng thời ghi rõ thời hạn thanh toán vào phần ghi chú trên bảng kê hoá đơn, chứng từ hàng hoá, dịch vụ mua vào. trường hợp chưa có chứng từ thanh toán qua ngân hàng do chưa đến thời điểm thanh toán theo hợp đồng, cơ sở kinh doanh vẫn được kê khai, khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào. đến thời điểm thanh toán theo hợp đồng nếu không có chứng từ thanh toán qua ngân hàng thì không được khấu trừ thuế gtgt đầu vào, cơ sở kinh doanh phải kê khai, điều chỉnh giảm số thuế giá trị gia tăng đầu vào đã khấu trừ của giá trị hàng hoá không có chứng từ thanh toán qua ngân hàng.
    vì vậy nếu có hợp đồng thì để thời hạn thanh toán rộng rãi một chút.:ammuu:

mình nghĩ giống bạn hieutckt vì kế toán mà, chứng từ là số 1.