Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

cả nhà cho em hỏi tí

khi làm kế toán kho cuối năm mới khóa sổ đung không ah!mông cả nahf giúp em bên em mua vê xong cuối tháng thì sử dụng lunn vào cho cty lên sang ănm nay cty ko có hàng tồn kho năm trước khi cơ quan xuống kiểm tra không bít họ cso hỏi gì không ah

---------- post added at 10:48 ---------- previous post was at 09:37 ----------

khong ai giup en ah. huuuuuuuuuuuuuuu+

ðề: cả nhà cho em hỏi tí

các bạn cho mình hỏi nhờ tý hàng ve từ tháng 5 nhung hóa don ghi tháng 7 và mình dã xuát hàng do bán và gi tren hóa don gtgt bán hàng do la tháng 5 nhu the hang ton kho cua minh bi am, ghi mình ghi hang nhap kho tư thang 5 co duoc ko ah.
    mong ca nha giup minh voi
    day la lan dau minh vao day nen ko biet mong ca nha chi giup ah

Trích dẫn Gửi bởi mocmun
    các bạn cho mình hỏi nhờ tý hàng ve từ tháng 5 nhung hóa don ghi tháng 7 và mình dã xuát hàng do bán và gi tren hóa don gtgt bán hàng do la tháng 5 nhu the hang ton kho cua minh bi am, ghi mình ghi hang nhap kho tư thang 5 co duoc ko ah.
    mong ca nha giup minh voi
    day la lan dau minh vao day nen ko biet mong ca nha chi giup ah
    trường hợp này bạn có thể ghi thay đổi thời gian nhập hàng hoặc thay đổi thời gian bán hàng ra. như thế hàng tồn kho sẽ không bị âm

mượn topic xíu nha ad!
    cả nhà ơi cho em hỏi, em đang làm báo cáo xác định kqhđkd. tk 632 ở công ty em không phải là xuất hàng bán là định khoản 632 luôn mà cuối tháng k/c cpsxdd( giá thành khối lượng sản phẩm hoàn thành đã giao) trong kỳ vào giá vốn hàng bán. mà công ty em là mua vào bán ra chứ không có sản xuất. vậy giờ em phải làm sao cả nhà ơi!!!!!!!