Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: tr ích CCDC

tr ích CCDC

cả nhà ơi cho em hỏi 1 chút ak.cty em có ps mua ccdc tháng 3/2011.theo quy định mới thời hạn trích khấu hao ccdc tối đa là 2 năm.năm 2012 cty em vẫn hđ ,nhưng k ps dt chỉ ps cp để duy trì hđ nên chị ktoans cũ k có trích khấu hao ccdc và cả tscd nữa.anh chị cho e hỏi ccdc đó em còn đc trích khấu hao k ak??

ðề: tr ích ccdc

Trích dẫn Gửi bởi gió lạnh
    cả nhà ơi cho em hỏi 1 chút ak.cty em có ps mua ccdc tháng 3/2011.theo quy định mới thời hạn trích khấu hao ccdc tối đa là 2 năm.năm 2012 cty em vẫn hđ ,nhưng k ps dt chỉ ps cp để duy trì hđ nên chị ktoans cũ k có trích khấu hao ccdc và cả tscd nữa.anh chị cho e hỏi ccdc đó em còn đc trích khấu hao k ak??
    chị kế toán cũ của bạn làm thế là không đúng nhé! ctty bạn vẫn hđ, tscđ không phải mang đi sửa chữa lớn hay sx không phải là sx mùa vụ thì vẫn phải trích kh bình thường, và pbo ccdc bình thường nhé

ðề: tr ích ccdc

Trích dẫn Gửi bởi phamhung204
    chị kế toán cũ của bạn làm thế là không đúng nhé! ctty bạn vẫn hđ, tscđ không phải mang đi sửa chữa lớn hay sx không phải là sx mùa vụ thì vẫn phải trích kh bình thường, và pbo ccdc bình thường nhé
    ơ thế giờ em phải làm thế nào ak???,với lại khi trích kh tscđ và phân bổ ccdc chị ấy cũng chỉ trích 1 phần vào cp thui,,nên khi hết thời hạn kh tscđ và phân bổ ccdc thì số dư trên tk 211 vs 153 là rất nhiều trong khi thực tế kho k như thế.em phải xử lý như thế nào ạk?????