Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

cách kế toán quản lý kho nguyên phụ liệu

xin chào mọi người!
    đây là lần đầu tiên mình tham gia diễn đàn, mình mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.
    công ty mình là công ty may hàn quốc, mình được phân công làm về mảng kế toán nguyên phụ liệu.từ trước đến giờ chưa có ai làm công việc này. nên qua diễn đàn mình hi vọng rằng bạn nào đã từng làm thì chỉ cho mình biết với, nếu có thể bạn có thể cho mình biết quy trình các bạn làm, gửi cho mình xem bảng excel các bạn theo dõi nhập xuất tồn nguyên phụ liệu.mình nói rõ hơn về công ty mình nhé

công ty mình gia công cho bên công ty mẹ hàn quốc có nghĩa là hàng nhập thì là hàng bên kia họ gửi về
    mà hàng nhập về bao nhiêu lại xuất hết cho chuyền may.nếu còn lượng tồn thì số lượng không đáng kể

khi mình hỏi rõ về số lượng hàng tồn thì kho họ bảo:"số lượng tồn của cuối tháng chính là mã hàng mới nhập về chưa ra chuyền để sản xuất thôi"
    mấy ngày nay mình nghĩ phương án làm mà thấy khó quá

ðề: cách kế toán quản lý kho nguyên phụ liệu

trước giờ không có ai làm mà kế toán trưởng không hướng dẫn bạn ak? khó nhỉ, lại phải tự bơi rồi. bên mình mình thấy, theo dõi chỉ riêng, nhãn riêng, vải riêng. khi nhập kho npl, vải thì lập phiếu nhập kho, ghi thẻ kho.
    xuất npl thì phải có yêu cầu, lập phiếu xuất kho.
    có 1 file excel để theo dõi nhập - xuất - tồn
    vì gia công may cho nước ngoài nên may xong sẽ phải xuất khẩu nên npl và vải vóc quản lý theo mã code hải quan và theo đơn hàng.
    mình thấy dưới kho làm vậy, còn kế toán thì làm thế nào mình chưa tìm hiểu được
    mình cũng đang quan tâm đến việc theo dõi và quản lý số liệu ở kho vải, kho nguyên phụ liệu ở công ty may.
    anh chị nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình học hỏi với.

ðề: cách kế toán quản lý kho nguyên phụ liệu

em cũng đang làm kế toán kho cho công ty xuất khẩu may. em cũng rối laứm...anh chị nào vào giải đáp giúp chúng em vơi :hichic: