Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

cách giải quyết âm hàng hóa

chào cả nhà!
    cả nhà giúp dùm mình với, xuất hóa đơn hàng bán và đã báo cáo thuế rồi giờ phát hiện hàng âm, xin cả nhà cho mình hướng giải quyết với. hàng xuất tháng 11/2012 giờ phát hiện thiếu hàng. giờ mình phải làm sao cả nhà ơi./.

ðề: cách giải quyết âm hàng hóa

bạn làm phiếu nhập kho mặt hàng mà bạn đang bị âm vào tháng mà bạn xuất hàng. sau đó bạn lấy hóa đơn tháng 02 hoặc tháng 03/2013 giải trình về sau là hàng về hóa đơn chưa về và bạn nhập kho bình thường theo giá ghi trên hóa đơn. thân!

ok bạn này nói vậy được đó cứ thế mà phát huy nhé bạn

Trích dẫn Gửi bởi hkt88
    bạn làm phiếu nhập kho mặt hàng mà bạn đang bị âm vào tháng mà bạn xuất hàng. sau đó bạn lấy hóa đơn tháng 02 hoặc tháng 03/2013 giải trình về sau là hàng về hóa đơn chưa về và bạn nhập kho bình thường theo giá ghi trên hóa đơn. thân!

nếu có làm như hkt88 nói thì cũng nên lấy hóa đơn cho thuyết phục. bạn xuất hóa đơn 11/2012 tức là cty bạn nhận hàng trong tháng rồi mà mãi cho đến tháng 2/2013 bên bán mới xuất hóa đơn thì trường hợp này không hợp lý lắm, khó thuyết phục bên cơ quan thuế. thường thì hàng về trước hóa đơn về sau chênh lệch nhau khoản 1 tháng .
    bạn xem có mặt hàng tương tự không thì bạn xuất thay thế nếu khi cơ quan thuế hỏi thì bạn có thể nói là do kế toán ghi nhầm tên sản phẩm vì sản phẩm tên gần giống nhau chẳng hạn.

re: ðề: cách giải quyết âm hàng hóa

Trích dẫn Gửi bởi hkt88
    cám ơn bạn rất nhiều! cho mình giải pháp rất tốt, ngòa giải pháp này mình còn giải pháp nào nữa kh bạn? dây là nick yahoo mình mong được làm bạn với bạn nhé: thiendinh71@yahoo.com.vn