Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Hàng về trước hoá đơn về sau???????????

các bạn ơi? cho mình hỏi.
    mình có hàng về từ tháng 9, nhưng tháng 9 mình quên chưa có đầu vào. sang tháng 11, mình kiểm tra lại thấy âm kho. mình lấy đầu vào từ tháng 9 đấy ở tháng 11 có được ko? có được hạch toán theo phương pháp hàng về trước hoá đơn về sau được ko? giúp mình với nhé.

ðề: hàng về trước hoá đơn về sau???????????

bình thường thôi, cứ nhập kho hàng hóa, tháng nào kê khai cũng được. nhưng nhớ không quá 6 tháng bạn nhé.

sau 6 tháng cũng được miễn là bạn đừng có dùng vat của nó để khấu trừ

Trích dẫn Gửi bởi chanhbach196
    bình thường thôi, cứ nhập kho hàng hóa, tháng nào kê khai cũng được. nhưng nhớ không quá 6 tháng bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi zhu ge liang
    sau 6 tháng cũng được miễn là bạn đừng có dùng vat của nó để khấu trừ
    hai bạn hiểu người ta hỏi chi ko vậy? cái gì mà kê khai trong vòng 6 tháng trời . đọc kĩ đi đã nhé

Trích dẫn Gửi bởi vinatech
    các bạn ơi? cho mình hỏi.
    mình có hàng về từ tháng 9, nhưng tháng 9 mình quên chưa có đầu vào. sang tháng 11, mình kiểm tra lại thấy âm kho. mình lấy đầu vào từ tháng 9 đấy ở tháng 11 có được ko? có được hạch toán theo phương pháp hàng về trước hoá đơn về sau được ko? giúp mình với nhé.
    dĩ nhiên là ko được rồi bạn ạ . hàng về trc hóa đơn về sau thì sau kiểu gì cái ngày hóa đơn cũng phải ở tháng 9 bạn ạ

hóa đơn ghi t11 làm sao nhập hàng là tháng 9 được

hàng về trước, hóa đơn về sau hạch toán bình thường:
    khi hàng về hạch toán : nợ 152, 156/ có 331, 111, 112 (giá chưa thuế). bạn hạch toán bút toán này trong tháng 9 để kho của bạn kg bị âm.
    khi hóa đơn về hạch toán: nợ 133/có 331, 111, 112
    hóa đơn về tháng nào khai thuế tháng đó, hoặc để 6 tháng sau khai thuế còn kịp, nếu quá hạn 6 tháng thì tiền thuế cho vào chi phí luôn bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hoaanhdao06
    hàng về trước, hóa đơn về sau hạch toán bình thường:
    khi hàng về hạch toán : nợ 152, 156/ có 331, 111, 112 (giá chưa thuế). bạn hạch toán bút toán này trong tháng 9 để kho của bạn kg bị âm.
    khi hóa đơn về hạch toán: nợ 133/có 331, 111, 112
    hóa đơn về tháng nào khai thuế tháng đó, hoặc để 6 tháng sau khai thuế còn kịp, nếu quá hạn 6 tháng thì tiền thuế cho vào chi phí luôn bạn nhé.

ht vào chi phí gì thế bạn? í là tài khoản đầu 6 đó à??

:nongqua: các bạn hiểu sao về hàng về trc hóa đơn về sau vậy ?

hàng mua tháng 9 hóa đơn tháng 11 mà cũng bảo hàng về trc hóa đơn về sau thì tớ cũng bó tay luôn ý

nếu cứ vậy mà được thì loạn à

Trích dẫn Gửi bởi mít ướt

ht vào chi phí gì thế bạn? í là tài khoản đầu 6 đó à??

:nongqua: các bạn hiểu sao về hàng về trc hóa đơn về sau vậy ?

hàng mua tháng 9 hóa đơn tháng 11 mà cũng bảo hàng về trc hóa đơn về sau thì tớ cũng bó tay luôn ý

nếu cứ vậy mà được thì loạn à
    [/quote

hi hi nếu hàng nhập kho tháng 9 mà tháng 11 mới xuất hóa đơn thì kg được rồi, cơ quan thuế sẽ phạt vì thời điểm xuất hóa đơn kg phù hợp với thời điểm xuất hàng bán. bạn phải phù phép đi cho khớp mới được. không nhập xuất gì trong tháng 9, đến tháng 11 mới nhập xuất cho phù hợp với ngày hóa đơn. nhưng mà bạn đã xuất kho bán hàng đó trong tháng 9 nên sổ của bạn bị âm rồi, kiếm cái hóa đơn bán lẽ nào đập vào dc kg.

Trích dẫn Gửi bởi hoaanhdao06
    hi hi nếu hàng nhập kho tháng 9 mà tháng 11 mới xuất hóa đơn thì kg được rồi, cơ quan thuế sẽ phạt vì thời điểm xuất hóa đơn kg phù hợp với thời điểm xuất hàng bán. bạn phải phù phép đi cho khớp mới được. không nhập xuất gì trong tháng 9, đến tháng 11 mới nhập xuất cho phù hợp với ngày hóa đơn. nhưng mà bạn đã xuất kho bán hàng đó trong tháng 9 nên sổ của bạn bị âm rồi, kiếm cái hóa đơn bán lẽ nào đập vào dc kg.
    :nongqua: tớ ko phải chủ topic, bạn vào 1 topic thì hãy đọc kĩ câu hỏi và cả các bài trả lời nữa nhé

kiếm hóa đơn bán lẻ là kiếm sao cơ? cũng được chấp nhận luôn à :lasao:

hàng về trước sang tháng hoá đơn mới về thì gọi là hàng về trước hoá đơn về sau. nhưng mình chỉ băn khoăn là hàng của mình về trong tháng 9, mình có xuất vat ra cho lô hàng đó rồi. nhưng tháng 11 mình lấy hoá đơn đầu vào có được ko? trước mình học nếu sang tháng sau nhận được hoá đơn thì được nhưng quá một tháng rồi không biết có được ko

ohm
    hàng về trước hoá đơn về sau bạn phải hoạch toán theo giá tạm tính không ghi vat tháng sau về ghi vat theo hoá đơn roài chữa bút toán tạm tính theo các cách thui

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối