Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Giải pháp quản lý hàng hóa hiệu quả?

em muốn hỏi để tham khảo ý kiến các bác, các bác nào có ý kiến thì cứ comment nha, quản lý hàng hóa ở dn thương mại thì nên thế nào là hợp lý và hiệu quả nhỉ, ví dụ là mình kiểm soát như thế nào khi nhập hàng về, xuất hàng đi, sắp xếp ntn hàng hóa trong kho để dễ ktra ý????????????

ðề: giải pháp quản lý hàng hóa hiệu quả?

muốn kiểm soát được hiệu quả trước hết bạn phải nắm vững quy trình hàng tồn kho.mình gửi cho bạn để bạn tham khảo,good luck
    tải tại đây

tất nhiên là phải cập nhật thường xuyên được tình hình n-x-t kho. có cách sắp xếp hàng làm sao để hàng nào nhập về trước thì nên xuất trước, cùng chủng loại nhưng khác nhau về quy cách đóng gói hay khối lượng... thì nên để gần nhau (có cái hại là hay bị nhầm lẫn)

đọc cái quy trình hàng tồn kho em vỡ ra nhiều điều lắm nhưng đc cái lại ko biết là mình vỡ ra điều gì?:k5686658: khổ thế, thấy cứ mông lung, ngộ ra cái gì đó nhưng lại ko phát biểu đc. chị kế toán bảo em giờ phải tìm hiểu về sản phẩm, điểm # giữa hàng này w hàng kia, hình thức đóng gói, bao bì, mẫu mã...để phân biệt hàng, nhận dạng hàng hóa, phụ kiện đi kèm nếu có, khi hàng đến hay xuất đi thì kiểm tra slg. sau là sẽ xuống kho xếp hàng, xếp hàng này thì tùy thuộc vào mức độ tiêu thụ hàng, thể tích hàng chiếm dụng...em nêu ra cho các bác nào làm trong cty tm tham khảo.hí

các anh chị cho e lời khuyên e được đưa vào kho để tập làm thủ kho hàng đông lanh mưc va bạch tuộc xnk xin chỉ e cách thưc làm việc quy trình hoạt động chứ e cnf mơ hồ lắm help..me thanks