Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hóa đơn đầu vào không có, nhưng có hóa đơn đầu ra

các bạn cho mình hỏi bên mình nhập hàng về nhưng không đủ, nhưng khi bán hàng ra họ bắt phải ghi đúng trên hợp đồng, mà trên hợp đồng thì đâu có đủ hàng, mình chẳng biết kê vậy sau này có bị sao ko nữa
    các giúp mình với

ðề: hóa đơn đầu vào không có, nhưng có hóa đơn đầu ra

Trích dẫn Gửi bởi mychidtk
    các bạn cho mình hỏi bên mình nhập hàng về nhưng không đủ, nhưng khi bán hàng ra họ bắt phải ghi đúng trên hợp đồng, mà trên hợp đồng thì đâu có đủ hàng, mình chẳng biết kê vậy sau này có bị sao ko nữa
    các giúp mình với
    ko có hóa đơn đầu vào thì ko đc tính vào cp giá vốn của hàng bán. nhưng ko khéo lại can cái tội buôn bán hàng lậu. hàng ko có hóa đơn chứng từ quản lý thị trường họ có quyền tịch thu. hichic

khi hàng hóa về nhập kho mà thiếu so với trên hợp đồng thì bạn ghi số hàng thiếu đó vào hàng hóa thiếu chờ giải quyết( tk 138.1) nếu hàng hóa thiếu ngoài định mức. còn nếu thiếu trong định mức thì bạn vẫn ghi nhận ghtri nhập đử nhưng khi xuát bán thì bạn tính gia dvsp theo giá trị thực nhập.

ko có hd thì xin hd. nếu ko là mang danh buôn lậu. mình có quen mấy cty dư hd. bạn cần thì pm mình yh ngocngoc1810