Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Ko có kho chứa hàng thì cho vào 156 hay 157?

cả nhà ơi cho mình hỏi với! chả là công ty mình ko có kho chứa hàng, cũng ko ký hợp đồng thuê kho với đơn vị nào, vậy hàng hóa mà công ty mình mua về rồi bán lại có được cho vào 156 hay ko ( vì ko có kho sao cho nhập kho đc) nếu ko cho vào 156 đc vậy mình có thể cho vào tk nào đc nhỉ :-(( :-((

ðề: 156 hay 157

Trích dẫn Gửi bởi tuong thao
    cả nhà ơi cho mình hỏi với! chả là công ty mình ko có kho chứa hàng, cũng ko ký hợp đồng thuê kho với đơn vị nào, vậy hàng hóa mà công ty mình mua về rồi bán lại có được cho vào 156 hay ko ( vì ko có kho sao cho nhập kho đc) nếu ko cho vào 156 đc vậy mình có thể cho vào tk nào đc nhỉ :-(( :-((
    vẫn cho vào 156 được bình thường, không vấn đề gì hết!

em nghĩ viết thẳng vào 632 luôn được mà chị! tình huống bán hàng chuyển thẳng có thanh toán! chị có thể cho em biết có những chứng từ nào không chị! angcheo:

ðề: re: ko có kho chứa hàng thì cho vào 156 hay 157?

Trích dẫn Gửi bởi hieu115
    em nghĩ viết thẳng vào 632 luôn được mà chị! tình huống bán hàng chuyển thẳng có thanh toán! chị có thể cho em biết có những chứng từ nào không chị! angcheo:
    eo. 632 là tk giá vốn. 632 chỉ cho vào khi bán được hàng để ta xác định giá vốn thôi. vứt trong kho, trong nhà, hay ngoài đường thì cũng cho vào tk 156 hết.

---------- post added at 09:11 pm ---------- previous post was at 09:10 pm ----------

Trích dẫn Gửi bởi tonytroys
    truogn hop nay la ghi het 157 va ko nhap kho thj ko the nao gi 156 dc....
    157 là hàng gửi bán mà bạn.

ðề: ko có kho chứa hàng thì cho vào 156 hay 157?

Trích dẫn Gửi bởi tuong thao
    bạn không có kho chứa hàng thì hàng của bạn được để ở đâu. từ nhà cung cấp chuyển thẳng tới khách hàng hay sao. không có kho bãi thì sao có thể cho vào 156 được. từ nhà cung cấp đi thẳng thì hạch toán vào 151

èo..èo....thực hư hư thực, các bạn phải linh động chứ. bạn cứ cho vào 156 cho tớ, đảm bảo nâu vấn đề.

Trích dẫn Gửi bởi quytocdai85
    èo..èo....thực hư hư thực, các bạn phải linh động chứ. bạn cứ cho vào 156 cho tớ, đảm bảo nâu vấn đề.
    mình cụng đồng ý ới bạn tộc...cứ cho vào 156

re: ðề: ko có kho chứa hàng thì cho vào 156 hay 157?

Trích dẫn Gửi bởi hà mập ng
    mình cụng đồng ý ới bạn tộc...cứ cho vào 156
    không có kho sao đưa vào kho được. hàng mua rồi bán cho khách không nhập kho thì chuyển thẳng, hoặc gửi bên ngoài thì vẫn là 151. 156 chỉ khi nào có kho. xem thêm chế độ đi nhé

ðề: re: ðề: ko có kho chứa hàng thì cho vào 156 hay 157?

Trích dẫn Gửi bởi trinhdanhhoa
    không có kho sao đưa vào kho được. hàng mua rồi bán cho khách không nhập kho thì chuyển thẳng, hoặc gửi bên ngoài thì vẫn là 151. 156 chỉ khi nào có kho. xem thêm chế độ đi nhé
    ví dụ : ngày 01/01 mua 500 triệu tiền hàng..mà hàng bán ế ẩm kô bán được hàng....đến cuối năm mới bán được có 400triệu
    còn 100triệu kia nếu cho vào 151...thì cái 100triệu đó để ở 151 có đc kô các bác. ::imlanglun:

ðề: re: ðề: ko có kho chứa hàng thì cho vào 156 hay 157?

Trích dẫn Gửi bởi trinhdanhhoa
    bạn trinhdanhhoa thân mến. tớ mới vào nghề cũng chả bít gì đâu. nếu như bạn nói. ngày 01/01/2010 cty tớ mua 500 triệu tiền hàng, tớ treo trên tài khoản 151 ( hàng đang đi đường đấy ạ), do một vài lý do chủ quan, khách quan, đến cuối năm công ty tớ không bán được hết hàng, chỉ bán được 100 triệu thôi. vậy 400 triệu kia, tớ vẫn treo trên tk 151 được không ạ? vài năm sau tớ cũng chả bán được hàng, khi quyết toán với cơ quan thuế, tớ bảo: công ty em không có kho, nên em gửi bên ngoài." . cái nhà nào tốt thế nhỉ, cho mượn nhà kho để chứa hàng mà không thu phí, nếu thu phí, thì nó là kho của mình, mà kho của mình thì lại phải cho vào 156. chẹp..khó nhỉ. chả bít thế nào cả. :xileuleu:

---------- post added at 11:59 pm ---------- previous post was at 11:49 pm ----------

ờ mà em mới ra trường, chưa đi làm, nên cũng chưa am hiểu chế độ lắm. anh trinhdanhhoa trích cho em xin vài mẩu chế độ, em đọc với.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối