Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Thuế TNCN

Thuế TNCN

em chào các anh chị!
    em đang gặp chút khó khăn trong việc lập tờ khai thuế tncn theo quý nhờ các anh chị giúp: cty em không có nv nào có thu nhập trên 4tr đồng thì phải kê khai theo mẫu 02/kk-tncn phải ko ạ? và nếu kê theo mẫu đó em muốn hỏi chỉ tiêu: tổng số lao động trong kỳ tức là số lđ của 03 tháng cộng lại, vd: t01 có 20 lđ, t02 có 22 lđ, t03 có 25 lđ vậy tổng số lđ trong kỳ là: 20+22+25=67 lđ đúng ko ạ? em là nhân viên mới nên chưa biết nhiều mong các anh chị trả lời giúp, em xin chân thành cảm ơn!

ðề: thuế tncn

đúng rồi bạn cộng dồn tiền lương của ba tháng lại

ðề: thuế tncn

Trích dẫn Gửi bởi thuy nhung
    em chào các anh chị!
    em đang gặp chút khó khăn trong việc lập tờ khai thuế tncn theo quý nhờ các anh chị giúp: cty em không có nv nào có thu nhập trên 4tr đồng thì phải kê khai theo mẫu 02/kk-tncn phải ko ạ? và nếu kê theo mẫu đó em muốn hỏi chỉ tiêu: tổng số lao động trong kỳ tức là số lđ của 03 tháng cộng lại, vd: t01 có 20 lđ, t02 có 22 lđ, t03 có 25 lđ vậy tổng số lđ trong kỳ là: 20+22+25=67 lđ đúng ko ạ? em là nhân viên mới nên chưa biết nhiều mong các anh chị trả lời giúp, em xin chân thành cảm ơn!
    nêú theo mâũ 02/kk-tncn theo pm 2.5.1 làm gì có chỉ tiêu tổng số ld trong kỳ nhỉ? trong đấy chỉ tiêu [08] là tổng tnct cho cá nhân,thì bạn cộng tổng tnct chứ không phải là tổng số ld như đã nói đâu nhé.
    hieuanhminh07@yahoo.com.vn