Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Báo cáo NXT theo PP BQ liên hoàn

mình làm cho một công ty thương mại, bạn nào đã làm bảng kê nhập xuất tồn theo pp tính giá xuất kho theo pp bình quân liên hoàn thì làm ơn chỉ giúp mình với nhé. mình vẫn chưa hình dung được vd: mặt hàng a trong tháng nhập 2 lần, 1 lần giá 10.000, một lần giá 12.000 thì ở cột nhập phải ghi 2 dòng, nhưng đến khi mình xuất thì ví dụ giá xuất kho là 10.500 thì phải ghi thế nào

ðề: báo cáo nxt theo pp bq liên hoàn

câu hỏi đơn giản quá ko ai muốn trả lời. hix

làm gì mà khinh nhau thế

Trích dẫn Gửi bởi thuy 80
    mình làm cho một công ty thương mại, bạn nào đã làm bảng kê nhập xuất tồn theo pp tính giá xuất kho theo pp bình quân liên hoàn thì làm ơn chỉ giúp mình với nhé. mình vẫn chưa hình dung được vd: mặt hàng a trong tháng nhập 2 lần, 1 lần giá 10.000, một lần giá 12.000 thì ở cột nhập phải ghi 2 dòng, nhưng đến khi mình xuất thì ví dụ giá xuất kho là 10.500 thì phải ghi thế nào
    xuất kho theo phương pháp bqlh là phương pháp tính lại giá sau mỗi lần xuất

đg xk = (giá trị tồn từ thời điểm xuất lần kế trước đó + giá trị nhập đến thời điểm xuất lần này) / ( số lượng tồn từ thời điểm xuất lần kế trước đó + số lượng nhập đến thời điểm xuất lần này)

bạn dựa vào đó mà tính thui!
    thân!

ý của bạn ấy không phải là cách tính toán như thế nào. mà bạn ấy hỏi, khi nhập ghi 2 dòng, 2 giá khác nhau. nhưng khi xuất thì chỉ có một giá nên ghi như thế nào mà.