Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Có nên lập *** và PXK?

xin hỏi tất cả các bạn: dn mình có kd nhiều mặt hàng. trong đó có mặt hàng nhập về kho rồi bán, có nhiều mặt hàng k nhập kho mà bán thẳng luôn. mà dn muốn biết tổng sl hàng n-x-t trong 1 năm bán được tất cả là bao nhiêu? nếu ko nhập qua kho thì sao biết được tổng tất cả sl n-x-t trong 1 năm phải ko các bạn. mà nếu làm *** hoặc pxk cho tất cả các mặt hàng thì lại ko đúng(vì có nhiều mặt hàng ko nhập qua kho mà xuất bán thẳng) mình đang phân vân chưa biết nên làm ntn để hợp lý trường hợp này. các bạn góp ý sớm cho mình nha. trân trọng cảm ơn nhiều!

ðề: có nên lập *** và pxk?

- cách 1, phải làm nhập xuất kho vì có bán thẳng thì thủ kho cũng là người theo dõi lượng cả.
    _ cách 2, theo dõi riêng thằng nhập xuất thẳng ngoài file ẽxcel nếu cần thì tập hợp chung với nhứng hh đã làm nhập xuất.
    vì để theo dõi tổng hàng nhập xuất trong năm thì chỉ vậy thôi bạn ạ.

hiện tại mình đang làm *** và pxk cho tất cả các trường hợp (kể cả bán thẳng ko qua kho) để theo dõi tổng sl hàng n-x-t trong 1 năm. vì gd ko những muốn biết tổng dt mà còn muốn theo dõi cả lượng hàng n-x-t trong cả 1 năm để có số liệu so sánh với năm trước. vậy, mình cũng đang nghĩ chỉ có cách này thì mới đáp ứng đc hiệu quả cv của dn mình. các bạn thấy thế nào? cv ktoan là phải phục vụ dc số liệu cho dn.

Trích dẫn Gửi bởi hoanghau025
    xin hỏi tất cả các bạn: dn mình có kd nhiều mặt hàng. trong đó có mặt hàng nhập về kho rồi bán, có nhiều mặt hàng k nhập kho mà bán thẳng luôn. mà dn muốn biết tổng sl hàng n-x-t trong 1 năm bán được tất cả là bao nhiêu? nếu ko nhập qua kho thì sao biết được tổng tất cả sl n-x-t trong 1 năm phải ko các bạn. mà nếu làm *** hoặc pxk cho tất cả các mặt hàng thì lại ko đúng(vì có nhiều mặt hàng ko nhập qua kho mà xuất bán thẳng) mình đang phân vân chưa biết nên làm ntn để hợp lý trường hợp này. các bạn góp ý sớm cho mình nha. trân trọng cảm ơn nhiều!
    trường hợp mà doanh nghiệp nhập nhiều mạt hàng,bán ra liên tục với số tiền nhỏ thì nên theo phương pháp kkdk có thể dễ dàng hơn.