Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Hạch toán CCDC phân bổ chưa hết chuyển sang bộ phận khác

xin chào các thành viên diễn đàn!
    em có một thắc mắc nhờ anh chị dđ chi giúp.
    cty em có một ccdc phân bổ 6 lần đang ở bộ phận sx nhưng phân bổ chưa hết mới phân bổ được 3 lần,
    sau đó điều chuyền sang làm thiết bị cho một tscđ. nhưng em không biết phải hạch toán như thế nào.
    mang các anh chi chi giúp:money:

ðề: hạch toán ccdc phân bổ chưa hết chuyển sang bộ phận khác

bạn có thể nói rỏ là ccdc chưa phân bổ hết đó chuyển sang để sửa chửa tscd hay bên bạn mới xay dựng hoặc mua tscd mới dùng ccdc đó dùng làm 1 phần, hặc chi tiết nào đó hình thành nên tài sản mới đó?

tscđ bên em mới xây dựng và dùng ccdc đó làm 1 phần trong tscđ

thì bạn chuyển giá trị còn lại của ccdc chưa phân bổ hết vào nguyên giá tscd đó. hiện tại bạn đang treo trên tk 142. vì thế bạn đk n211/ có 142

chào bạn
    về vấn đề này bạn nên liện hệ cty dịch vụ để được tư vấn miễn phí và an tâm.
    hiện tại mình có thuê cty tnhh tm và dv dtp làm dịch vụ kế toán cho công ty mình. xếp của mình hài lòng lắm. bởi vì các anh bên dtp xuất thân từ kiểm toán, họ tư vấn tốt lắm bời vì họ có kinh nghiệm làm kiểm toán 6-7 năm và đã làm việc với cơ quan thuế rất nhiều.
    chức năng của họ là:
    làm lại sổ sách cho các công ty; kê khai thuế, dịch vụ kế toán từ a - z. nhưng cái hay của họ là tư vấn cho mình hợp thức các chứng từ để được cơ quan thuế chập nhận.
    để mình cho bạn thông tin: anh thanh (giám đốc) công ty tnhh thuong mại và dịch vụ dtp, số điện thoại là 0907 958 871 => công ty này ở quận 12, tp. hcm