Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

hạch toán nguyên vật liệu

em đang làm báo cáo hạch toán nguyên vật liệu, đề tài chỉ đi sau vào nghiên cứu cách hạch toán trong các doanh ngiệp như trong sách đã nêu. nhưng trong đề cương thì cô giá có ghi
    nhận xét và đánh giá ht nvl trong dn
    một số ý kiến nhằm hoàn thiên htnvl trong dn

vậy em phải nhận xét , đánh giá và góp ý kiến như thế nào đây ạ
    (nếu em nhận xét và đánh giá thì chỉ có một số những ưu và khuyết điểm trong các phương pháp trong bài của mình thôi có được không) còn ý kiến đề xuất thì em chịu) bác nào có ý kiến dùm em,

ðề: hạch toán nguyên vật liệu

tôi nghĩ từ "dn" ở đây là để chỉ dn cụ thể mà bạn đang sử dụng thông tin của nó để nghiên cứu.
    nếu từ "dn" ở đây là chỉ chung cho tổ chức hoạt động sxkd thì...cô giáo có khi cũng pó hand.
    bạn thử kiểm tra lại.

songcham nói đúng đó, bạn phải nêu được sự khác và giống nhau ở thực tế và lý thuyết (như lời cô giáo) như vậy bạn mới so sánh đưa ra nhận xét, rồi sau đó mới đánh giá được doanh nghiệp bạn đang làm đề tài đó có ưu điểm gì và có khuyết điểm gì?

là bài nghiên cứu, đi sâu vào nhận xét và so sánh thôi, nếu em nhận xét theo một công ty nào đó thì có hợp lệ không, bài chỉ có 20-25 trang thôi à,
    lớp được chặt ra thành 3 nhóm, 2 nhóm kia được đi thực tế, còn nhóm em cô bắt nghiên cứu chứ không đi thực tế, nếu đưa 1 công ty nào vào em không biết như thế có đúng không, chứ nhận xét dựa trên các chuẩn mực kế toán hay các phương pháp hạch toán thì em pó tay thôi, chưa đủ trình...