Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

mọi ngừoi cho em hỏi chút ak

công ty em có mua một chiếc ô tô tải cách đây 6 năm. năm nay do phải sửa chũa quá nhiều giám đốc công ty em quyết định bán thanh lý chiếc ô tô này với giá 33.000.000 đã bao gồm vat.anh/ chị cho em hỏi là khi bán thanh lý chiếc ô tô này thì em có phải viết hd gtgt không ak? và em có phải làm biên bản thanh lý và biên bản giao nhận tscđ không ak?em làm trên phần mềm misa mà không biết lấy số khấu hao lũy kế của tài sản này ở đâu nữa ạ?giúp em với em mới đi làm nên cái gì cũng không biết. thanksssssssanuc:

ðề: mọi ngừoi cho em hỏi chút ak

khi xuất bán thì có doanh thu , ma có doanh thu là phải chụi thuế , mà cứ chụi thế thì phải có hóa đơn
    biên bản thanh lý + biên bản giao nhận tscđ+ hơp đồng mua bán tscđ
    còn misa tớ k dùng nên k biết ))

biên bản thanh lý với biên bản giao nhận tài sản thì làm như thế nào vậy bạn?.ông giám đốc công ty tớ bán cái xe này từ tháng 07 rồi. giờ phải làm sao?????????

Trích dẫn Gửi bởi doanthinga
    biên bản thanh lý với biên bản giao nhận tài sản thì làm như thế nào vậy bạn?.ông giám đốc công ty tớ bán cái xe này từ tháng 07 rồi. giờ phải làm sao?????????
    biên bản thanh lý với biên bản giao nhận tài sản thì bạn vào mạng xem mẫu ùi nhờ bên mua kí hộ là được mà...nhớ là fải xuất hóa đơn đấy

hóa đơn xuất sau có sao đâu ...
    ngta cần hóa đơn để hơp lý hóa bộ tscđ , ngta " quên k đòi" thì mình đưa
    còn mấy cái biên bản là tự mình làm đc ... có sao đâu nhỉ ?

anh chị ơi..... nhưng ở trên tờ biên bản thanh lý lài sản cố định có dòng: giá trị hao mòn tính đến thời điểm thanh lý ấy ạ và em thì không biết lấy số ở đâu mà điền vào đó nữa ạ. em làm trên phần mềm misa ạ
    giúp em với mãi mà em vẫn chưa làm được.huhuhuhuhu