Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Mua TSCĐ second hand

Mua TSCĐ second hand

nhờ các bác jup
    cty mình sắp mua lại 1 lô máy của 1 cty tư nhân đã phá sản-hoá đơn đõ bị tịch thu oy-bây jo ông chủ đó k chịu ra thuế nua hoá đơn vì ổng sợ thuế tncn,nên nhờ cty khác xuất hoá đơn,lô hàng này trên 2otr,buộc thanh toán ngân hàng,vậy jo mình chuyển tiền vào đâu????ông kia cứ đòi chuyển vào tk của ổng,có đc k?làm thế nào bây jo???

ðề: mua tscđ second hand

chuyển vào tên cty người bán ghi trên hóa đơn là đơn giản nhất. không thì phải có hợp đồng thỏa thuận thanh toán cho bên thứ 3.

d.3) trường hợp hàng hoá, dịch vụ mua vào được thanh toán uỷ quyền qua bên thứ ba thanh toán qua ngân hàng (bao gồm cả trường hợp bên bán yêu cầu bên mua thanh toán tiền qua ngân hàng cho bên thứ ba do bên bán chỉ định) thì việc thanh toán theo uỷ quyền hoặc thanh toán cho bên thứ ba theo chỉ định của bên bán phải được quy định cụ thể trong hợp đồng dưới hình thức văn bản và bên thứ ba là một pháp nhân hoặc thể nhân đang hoạt động theo quy định của pháp luật.

tốt nhất là chuyển tiền vào tk cty mà xuất hóa đơn cho bên bạn đó. nói vơi ong đó là sẽ nhận tiền từ cty mà ông ấy nhờ họ xuất hóa đơn đó cho đỡ rắc rối . không mất công thuế ktra họ sẽ truy hỏi đó.

ðề: mua tscđ second hand

ua, theo minh thi nen gui tien cho cty ghi tren hd,

ðề: re: mua tscđ second hand

vấn đề là ổng k chịu mới ác chứ,cứ đòi ttoan vô tk của ổng-ngoan cố-còn đòi sếp mình thanh toán tiền mặt nữa mới ghê,ông này thân với sếp mình lắm,chỉ khổ cho thân kế toán k biết đâu mà rờ.hiccc....

---------- post added at 03:19 ---------- previous post was at 03:18 ----------

ổng nhờ ngta xuất hoá đơn hộ mà bạn,