Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Có được trích khấu hao ?

em chào các anh chị !
    anh, chị cho em hỏi là công ty em mới mua về một tscđ về, nhưng chưa có tham gia vào hoạt động sản xuất kinh doanh. vậy em có được trích khấu hao hay không ?. và việc trích khấu hao đó khi khai thuế thì có được xem là chi phí hợp lý hai không ?
    mong các anh chị giúp giùm em !

nguyễn hữu đức
    http://ketoan.forumotion.net

ðề: có được trích khấu hao ?

Trích dẫn Gửi bởi huuduc88
    em chào các anh chị !
    anh, chị cho em hỏi là công ty em mới mua về một tscđ về, nhưng chưa có tham gia vào hoạt động sản xuất kinh doanh. vậy em có được trích khấu hao hay không ?. và việc trích khấu hao đó khi khai thuế thì có được xem là chi phí hợp lý hai không ?
    mong các anh chị giúp giùm em !

nguyễn hữu đức
    http://love.easyvn.com/nguyenhuuduc
    khi bắt đầu đưa vào hoạt động mới bắt đầu trích khấu hao, và lúc đó bắt đầu đưa vào chi phí để hạch toán để tính thuế tndn

tài sản cố định khi mua ve ? tuy chưa sữ dụng nhưng nó vẩn hao mòn theo thời gian? nên vẩn được tính bình thường ? quên thông tư rồi ? các bạn tự tìm đi nhé

Trích dẫn Gửi bởi dungk30b15
    tài sản cố định khi mua ve ? tuy chưa sữ dụng nhưng nó vẩn hao mòn theo thời gian? nên vẩn được tính bình thường ? quên thông tư rồi ? các bạn tự tìm đi nhé
    ts chưa sử dụng thì chưa được tính khấu hao chứ, nói như bạn thế thì mình tính cp trích khấu hao đó cho vào đâu chứ trong khi mình chưa sử dụng!

Trích dẫn Gửi bởi thuythanh22
    ts chưa sử dụng thì chưa được tính khấu hao chứ, nói như bạn thế thì mình tính cp trích khấu hao đó cho vào đâu chứ trong khi mình chưa sử dụng!
    chào các bác! em đông ý với quan diem của bác thuythanh22 , em vua xem quyet dinh só 203/1/1/2010 ho: mong các bác chỉ giáo thêm

Trích dẫn Gửi bởi dungk30b15
    thuỷ nói đúng rôif đó bạn

tscd mua về nhưng chưa đem vô sử dụng thì chưa có khấu hao

chỉ khấu hao khi nó tham gia vào qtrình sxkd và tính từ ngày bắt đầu đem vào sử dụng