Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Hóa đơn xăng dầu!

1.cả nhà cho em hỏi một chút ah, bên em năm 2011 sếp lấy nhiều hóa đơn xăng dầu mà trong khi công ty ko có công cụ, dụng cụ gì gì đến xăng dầu cả, năm nay em làm mới thấy. nói với sếp thì sếp bảo thôi bỏ hêt đi nhưng nếu bỏ thì làm lại rất nhiều tờ khai từ năm 2011 đến bây giờ.vậy bây giờ em làm một cái hợp đồng mượn xe thời điểm ấy liệu có được ko,thuế có truy thu của em ko ạ? hoặc anh chị nào có cách giải quyết khác ko thì giúp em với ạ.
    2. nếu bên em làm kê khai bổ sung điều chỉnh tờ khai từ năm 2011 nhưng nếu chỉ sai có một tháng thì đến tháng này em kê khai lại như thế nào ạ? vì sai một tháng thì số dư các tháng sau đều sai theo. em ko rõ lắm.

ðề: hóa đơn xăng dầu!

Trích dẫn Gửi bởi happy2012
    1.cả nhà cho em hỏi một chút ah, bên em năm 2011 sếp lấy nhiều hóa đơn xăng dầu mà trong khi công ty ko có công cụ, dụng cụ gì gì đến xăng dầu cả, năm nay em làm mới thấy. nói với sếp thì sếp bảo thôi bỏ hêt đi nhưng nếu bỏ thì làm lại rất nhiều tờ khai từ năm 2011 đến bây giờ.vậy bây giờ em làm một cái hợp đồng mượn xe thời điểm ấy liệu có được ko,thuế có truy thu của em ko ạ? hoặc anh chị nào có cách giải quyết khác ko thì giúp em với ạ.
    2. nếu bên em làm kê khai bổ sung điều chỉnh tờ khai từ năm 2011 nhưng nếu chỉ sai có một tháng thì đến tháng này em kê khai lại như thế nào ạ? vì sai một tháng thì số dư các tháng sau đều sai theo. em ko rõ lắm.
    đầu tiên là bên bạn kinh doanh về cái gì... và các hóa đơn xăng dầu đã hạch toán chưa.
    nếu hạch toán rồi mà không có công cụ dụng cụ nào về xăng dầu thì nếu thuế vào sẽ phát hiện ra sai... chắc chắn bị truy thu

Trích dẫn Gửi bởi sang1501
    đầu tiên là bên bạn kinh doanh về cái gì... và các hóa đơn xăng dầu đã hạch toán chưa.
    nếu hạch toán rồi mà không có công cụ dụng cụ nào về xăng dầu thì nếu thuế vào sẽ phát hiện ra sai... chắc chắn bị truy thu
    bên tớ kinh doanh về thiết bị phòng tắm, hay đi công tác và giao hàng. các hóa đơn xang dầu đã hạch toán kê khai vì từ năm 2011. vì không có xe nên tớ mới đinh sẽ làm hợp đồng mượn xe. vấn đề ở chỗ làm hợp đồng rồi. hàng tháng mình có phải làm lộ trình đi đường của xe và các tuyến đường hay ko.???? hic

làm hợp đồng mượn xe, thuê xe thì pải có hóa đơn thuê xe của đơn vị cho bạn mượn. mình nghĩ cứ làm điều chỉnh lại, bị truy thu thuế là chắc rồi, hóa đơn xăng dầu chắc k nhiều nhỉ? hi.

kể ra mà kiếm được cái máy phát điện thì tốt, bảo mất điện nhiều chạy máy hao dầu, vì máy phát điện ăn dầu mới nhiều. :d

nhưng mà máy phát điện làm sao có hóa đơn năm 2011 được hic có cách nào khác ko? giúp em với!

nhưng mà máy phát điện làm sao có hóa đơn năm 2011 được hic có cách nào khác ko? giúp em với!
    muốn làm điều chỉnh thì năm 2012 của em cũng phải làm lại hết.mà thấy em nói bên em hay đi công tác và giao hàng cái này có thể giúp em đấy

theo mình làm hợp đồng mượn xe chứ không phải thuê xe. làm thế thì thuế không làm được j mình đâu. tuy nhiên, quan trọng ai cho bạn mượn thôi.

em cũng định làm hợp đồng mượn xe, mượn xe của giám đốc công ty. nhưng ko biết liệu như thế có được ko nữa. mọi người cho em ý kiến nữa đi. nếu ko em điều chỉnh lại hết, từ tờ khai đến báo cáo tài chính năm 2011,, 2012. hic hic. mà sếp em đang có xu hướng là điều chỉnh lại hết ạ :-((

bạn làm hop dong mượn xe đi. rùi hàng tháng làm bảng kê chi tiêt đi bao nhiu chuyến, định mức xăng dầu cho xe đó đi.thuế kiểm tra cái này đó. bên mình vừa qtoan thuế xong, loại ra quá trời chi phí xăng dầu , ngoài loại cp xăng dầu còn loại tiên thuế gtgt đầu vào của những hđơn đó lun đó.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối