Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Thanh toán cho nhà cung cấp

anh chị cho em hỏi :
    trong hợp đồng nói rằng phải thanh toán chậm nhất 10 ngày sau khi nhận hđơn, vậy em nên thanh toán như thế nào thì tốt nhất ? hạn cuối đúng ko ạ? nếu hạn cuối mà nằm ở thứ 7 thì sao, anh chị chỉ giúp em với...

ðề: thanh toán cho nhà cung cấp

minh k biet the nao nhug cty minh cung co hop dong nhu vay nhug minh van de dung quy dinh cua cty han 30 ngay tt hii,
    ban cu de thu xem ng ta k nhan dc tien se nhac nho ban... minh nghi k co van de ji nghiem trog dau
    co ty con tre hen cty minh ca nam troi ma cty mih fai lam giay doi no doi hoai k chiu tra. minh nghi chi khi nao ben ban k co thanh y tra tien thi ho moi doi no va kien tung dc vay thoi

cty b có tiền khi nào thì thanh toán khi đó thôi (trong khoản quy định là 10n)

Trích dẫn Gửi bởi liclic
    anh chị cho em hỏi :
    trong hợp đồng nói rằng phải thanh toán chậm nhất 10 ngày sau khi nhận hđơn, vậy em nên thanh toán như thế nào thì tốt nhất ? hạn cuối đúng ko ạ? nếu hạn cuối mà nằm ở thứ 7 thì sao, anh chị chỉ giúp em với...
    bạn nên thanh toán trong khoảng thời gian là 10 ngày. có thể sớm hơn 1 ngày nếu hạn cuối rơi vào t7. ngoại trừ có những điều bất ngờ xảy ra, công ty ko kịp đủ nguồn tiền để thanh toán theo đúng hẹn thì nên chủ động báo với nhà cung cấp và cho họ cái hẹn cụ thể về lịch thanh toán. với cách làm việc vậy thì ngay cả bạn trễ hẹn thanh toán họ cũng vui vẻ cho bạn nợ.