Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Đối trừ công nợ 3 bên có được khấu trừ thuế

công ty mình là công ty xd đang xây nhà cho chủ đầu tư là công ty b, có mua bê tông của cty c, như vậy cty mình nợ tiền của cty c, cty b nợ tiền của cty mình. cty mình muốn cty b thanh toán tiền cty mình nợ cty c.như vây hoá đơn gtgt cty mua của cty c có được khấu trừ thuế? nếu được thì chứng minh bằng giấy tờ gì? ( mình có làm biên bản đối trừ công nợ 3 bên rồi\)

ðề: đối trừ công nợ 3 bên có được khấu trừ thuế

Trích dẫn Gửi bởi ngocdiep79
    công ty mình là công ty xd đang xây nhà cho chủ đầu tư là công ty b, có mua bê tông của cty c, như vậy cty mình nợ tiền của cty c, cty b nợ tiền của cty mình. cty mình muốn cty b thanh toán tiền cty mình nợ cty c.như vây hoá đơn gtgt cty mua của cty c có được khấu trừ thuế? nếu được thì chứng minh bằng giấy tờ gì? ( mình có làm biên bản đối trừ công nợ 3 bên rồi\)
    bạn áp dụng chổ này: (trích tt129)

hàng hoá, dịch vụ mua vào theo phương thức thanh toán bù trừ giữa giá trị hàng hóa, dịch vụ mua vào với giá trị hàng hóa bán ra; bù trừ công nợ; thanh toán uỷ quyền qua bên thứ ba thanh toán qua ngân hàng mà các phương thức thanh toán này được quy định cụ thể trong hợp đồng cũng được coi là thanh toán qua ngân hàng

ðề: đối trừ công nợ 3 bên có được khấu trừ thuế

voi à trong hđkt cty mình không có quy địnhvề việc thanh toán đối trừ 3 bên, bây giừo phải làm thêm phụ lục hợp đồng không?