Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Đăng ký lao động cho công ty mới thành lập

công ty mình mới thành lập, có ký hợp đồng với người lao động, nhưng không đóng bh cho họ, giờ mình có phải đi đăng ký lao động với sở lđ tbxh không, nếu ko đăng ký sau làm thuế tndn có được đưa vào chi phí không. thank mọi người nhiều.

ðề: đăng ký lao động cho công ty mới thành lập

Trích dẫn Gửi bởi ngườiđưatin
    công ty mình mới thành lập, có ký hợp đồng với người lao động, nhưng không đóng bh cho họ, giờ mình có phải đi đăng ký lao động với sở lđ tbxh không, nếu ko đăng ký sau làm thuế tndn có được đưa vào chi phí không. thank mọi người nhiều.
    nếu công ty bạn ko đóng bhyt, bhxh cho nhân viên thì ko cần phải đăng ký người lạo động với sở lđ tbxh. bạn chỉ đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên bên bạn. và ký hợp đồng lao động dưới 1 năm.

ðề: đăng ký lao động cho công ty mới thành lập

cho minh dung ke topic nay ty lun nha, minh nho moi nguoi tu van dum minh truong hop nay voi
    cty minh tam ngung kinh doanh tu 1/2013 den 21/5/2013 thi duoc cap giay hoat dong lai, nhung chi ben skhdt chap nhan ngung kd, con ben thue thi k cho vi minh con no thue. thuc te da bao giam het lao dong k con cong nhan nao ca, den 24/5/2013 nay cty minh xuat hang di nuoc ngoai ( cty may gia cong), vay cho minh hoi la xuat hang di nhu the ben co quan thue sau lam co lam kho minh k, vi k co cong nhan nhung lai co hang xuat di.
    mong moi nguoi giup do
    thanks moi nguoi nhieu